สอบถามพี่ๆทุกคนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 142, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 142

142 Guest

0
    0
    0
    P11 อัตราการกินน้ำมันแค่ไหนครับ แล้วถ้าติดแก๊สจะมีปัญหามั้ย
    ะไหล่หายากมั้ยครับเห็นเค้าบอกกันว่าอะไหล่แพง
    ขอบคุณครับบบ

2. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ถ้าน้ำมันก็ประมาณ 7-8 กิโล/ลิตรครับ ส่วนแก๊สไม่รู้ครับว่าประหยัดแค่ไหน แต่การติดตั้ง ไม่ยากเย็นอะไร แต่ขอเน้นว่า ขอเป็นร้านที่เคยทำเครื่อง SR นะครับ ไม่งั้นไม่จบแบบเพื่อนๆในนี้หลายคน แล้วมานั่งปวดหัวครับ

ส่วนอะหลั่ย มีเยอะครับ ทั้งเครื่อง+ช่วงล่าง แถมยังมีของแต่งสวยงาม ,เปลี่ยนเป็นตัวนอก เยอะแยะครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ของผมได้ประมาณ 9 กม./ลิตรทั้งน้ำมันทั้งแก๊สครับ แต่ต้องใช้ความเร็วประมาณ 110-120 ไม่เกินนี้ครับ เฉลี่ยผมวิ่งอยู่ประมาณ 110 ครับ (แก่แล้ว..วิ่งเร็วไม่ไหว) ติดแก๊สหัวฉีด HANA ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ส่วนอะหลั่ยตามคุณป๊อปว่าครับ มีเพียบ..สมาชิกในคลับหลายคนสะสมไว้เยอะ ราคาก็ประมาณรถเก๋งทั่วไป ทีแรกผมก็ปวดหัวเหมือนกันว่าจะหาอะหลั่ยจากไหน..ตอนนี้ไม่ค่อยห่วงเรื่องอะหลั่ยเท่าไรแล้ว ห่วงแต่ว่าหาช่างที่รู้จัก P11 ยากแล้วเดาอาการมั่วไปเรื่อยครับ...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้