ขอระบายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย สมันน้อย, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สมันน้อย

สมันน้อย New Member Member

37
    3
    0
    96 เดิมๆ D16Y เดือนมิ.ย เปลี่ยนคอยส์จุดระเบิด โดนไป 2000 กว่าบาท วันศุกร์ที่เเล้วเปลี่ยนบู๊ชช่วงล่างเกือบทั้งหมดโดนไปอีก 8400 เมื่อวานรถดับวูบไปเฉยๆ ลากเข้าอู่วันนี้ ช่างโทรมาบอกกล่องECUเสีย ของใหม่20000 กว่า จะหาของมือ2ใส่ให้ ประมาณ5000+ค่าเเรง ไม่รู้จะโดนอีกเท่าไหร่ ช่วงนี้รู้สึกเซ็งเลยครับ...เฮ้อ มีตังค์อยากหาใหม่เเล้วครับ ...:cry:

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    คงหมดเเล้วครับต่อไปคงไม่มีอะไรเสียเเล้ว

3. -ขอระบายด้วยคนนะ- เพิ่งทำช่วงล่างมาเหมือนกันแล้วเปลียนเพลาด้วยพอเส็รจกำลังขับกลับถยรถไปชนเสาสูงประมาณเกือบเมตรฝาท้ายกันชนไฟท้ายทีสำคัญท่อขาดอ่ะ เซ็งมากๆๆ เลย

4. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ใจเย็นๆนะครับ ผมเอาใจช่วย

5. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ใจเย็นคับ แต่เปลี่ยนบูชช่วงล่างแพงมากเลยคับ ขอผม eg ซื้อบูชทั้งหมดยกเว้นกันโครงหน้าหลัง 3900 บาท ค่าแรงเปลี่ยนได้เฉพาะช่วงหน้า ส่วนด้านหลังช่างบอกว่าสภาพยังดีอยู่มากไม่ต้องเปลี่ยน เสียไป 800-1000 บาท บูชที่เหลือคืนได้กลับมา 1360 บาท

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แนะนำหาร้านอื่นครับราคาโขกแน่นอน คอยล์บ้าอะไร 2000 กว่า ผมเปลี่ยนแค่พันนิดๆเอง
    กล่องก็ด้วย เคยเห็นใน net ขายกันประมาณ 2000 + เองโทรหาเฮียก่ำที่ auto way ก่อนดีกว่า
    ได้ไม่ถูกหลอก:mad:

7. สมันน้อย

37
    3
    0
    อีกเเล๊ววว

โอ่ยย...วันนี้ ท่อน้ำมันที่จะเข้าหัวฉีดเเตกอีกคับพี่น้อง จะบ้าตาย...ใครพอจะทราบราคาเบิกศูนย์มั้ยครับตัวที่หัว-ท้ายมันเป็นวงๆมีรูน้ำมันตรงกลางอ่ะคับ เเล้วราคาข้างนอกเท่าไหร่ก้ไม่รู้ ช่วงนี้สงสัยดวงเสียตังค์กาลังเเรง...:cry:

Leopu ถูกใจสิ่งนี้
  8. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ด้วยคนคร้าบ เพิ่งได้โช๊คมาจากพี่ต้น ใส่เสร็จ ทำให้รู้ว่าบูชช่วงล่างไปหมดแล้ว ต้องเปลี่ยนใหม่หมด หาเงินกันอีก ไปติดเกจพิลล่ามา ร้านก็ทำไม่ดี ไม่สนิท เซ็ง แสรดดด คร้าบบบบ

9. สมันน้อย

37
    3
    0
    เวงกำ....ทำงายยยยดี๊..

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ต้องไปคิดมากครับ รถเก่าก็ซ่อมกันไปสนุกดี อย่าพึ่งท้อครับใจเย็นๆ

11. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ

12. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เช็คราคาดี ๆ ก่อนนะครับ เปลี่ยนร้านด้วยก็ดี ร้านเดิมโขกหน้าดูเลย

13. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ขอขัดจังหวะนิดนึงครับ
    รู้สึกว่าคอยของใหม่ราคาประมาณนี้นะครับ
    ถ้าเห็นว่าแพง แปลงใส่คอยโรดีกว่าครับผม

14. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เมื่อเรื่องรายๆผ่านไป

เรื่องดีๆจะเข้ามาครับ

กล่องECU รู้สึกว่าเอาของD15B ใส่ได้นะครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้