B14 เวลาฝนตกน้ำจะเข้าใต้พรมด้านคนนั่ง(ด้านซ้าย)ทั้งหน้าและหลัง ท่านใดเคยเจอบ้าง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Siddhi Biddhaya, 25 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Siddhi Biddhaya

Siddhi Biddhaya Guest

0
    0
    0
    B14 เวลาฝนตกน้ำจะเข้าใต้พรมด้านคนนั่ง(ด้านซ้าย)ทั้งหน้าและหลัง ท่านใดเคยเจอบ้าง กรุณาแนะนำการแก้ไขด้วยครับ

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้ลุยน้ำท่วมนะครับ ถ้าไม่ได้ลุย ก็ตามตะเข็บกระจกหน้าและหลังมั้ง เดา...

3. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    ไม่ได้ลุยน้ำ แต่แปลกที่เป็นด้านเดียวครับ

4. เข้าทางช่องรับลมแอร์ครับ เปิดแผงจิ้งหรีด จะมีรูระบายน้ำทั้งซ้ายและขวา อาจจะตันเพราะรูมันเล็กนิดเดียว

5. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    หมายถึงรูระบายน้ำแอร์หรือครับ นึกภาพไม่ออก

6. แผงจิ้งหรีดหน้ารถครับต้องถอดก้านปัดน้ำฝนออกก่อนถึงจะถอดได้

7. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    รั่วตรงหมุดยึดแผงจิ้งหรีดกับหมุดค้ำกระจก มันจะตรงกับช่องรับอากาศภายนอกพอดีครับ ถ้าหยดตรงนี้น้ำก็จะลงช่องรับอากาศแล้วไหลเข้าไปใต้คอนโซล

8. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    พยายามงัดหมึดยึดแผงจิ้งหรีดแต่มันเก่าหมุดหัวแตกเลยไม่กล้างัดต่อครับ

9. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    งัดหมุดยึด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้