สปริง Tein ดูยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เป็นสปริงธรรมดาครับ สีเขียว

มีวิธีดูอย่างไรว่า ใช่ Tein แน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดูขนาดมั้งครับ เพราะสปริง มันทำสีกันได้หมดอะ

gri ถูกใจสิ่งนี้
  3. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ผมก็ไม่รู้ข้อมูลสปริงตัวนี้หรอกนะ แต่ผมก็ขอแนะนำไปข้อนึงก่อนแระกัน ตัวหนังสือต้องเป็นตัวกรีน มองได้ชัดเจน และต้องไม่ใช่สติกเกอร์ ผมว่าควรจะจำโทนสีใว้ ว่าสีเขียวของสปริงตัวนี้ ของแท้มันเขียวโทนไหน ถ้าจับงานแล้วซากๆมือ เดาใว้เลยว่าปลอม ดพราะของแท้ต้องเนียน แบรนใหญ่ขนาดนี้

ผมใช้วิธีดูของทั่วๆไป หวังว่าคงจะพอใช้ได้บ้าง

gri ถูกใจสิ่งนี้
  4. gri

1,163
    26
    0
    ขอบคุณครับ

+ ให้แล้วทุกคน

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ละหาสปริงทำไมหรอครับ สปริงเก่า ล้าหรอ ??

6. gri

1,163
    26
    0
    ได้ของมา จะขายต่อครับ

แต่เกรงว่าจะตอบคำถามผู้ซื้อเขาไม่ได้

เลยต้องมาหาข้อมูลก่อนครับ

อีกอย่าง กลัวตัวเองโดนหลอกด้วยครับ

สปริงชุดต่อๆไป จะได้เช็คเองเป็นครับ

ขอบคุณมากๆครับ

7. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้