เราจะมีวิธีการวัด ลิฟ แคม vtec ได้อย่างไร ใครพอรู้มั่งครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย bbdd, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbdd

bbdd New Member Member

6
    0
    0
    แคมซิ่ง VTEC บอกกันว่า ลิฟ 12 บ้าง 13 บ้าง สมมุติว่ามีคนเอาแคมซิ่งมาขายเราจะวัดยังไงครับ

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เวอร์เนียร์วัด ส่วนกว้างด้านข้างซ้ายขวาของโหนก และส่วนล่างไปสูงส่วนโหนกที่สุดครับ แล้วหักลบกัน ถูกผิดยังไงรอฟังหลายๆเสียงดูครับ

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยากรู้ด้วยคน

4. bbdd

6
    0
    0

ถ้าเป็นเครื่องที่แคมกดกับ ถ้วยชิม วัดแบบนี้ได้ครับ

แต่ถ้าเป็น VTEC วัดยังไง ก็วัดไม่ได้ ตามสเป็คของแคมนั้น ๆ ครับ เท่าที่ผมดู

ก็คือ เครื่อง VTEC มันกดกับกระเดื่อง

ไม่ได้กดกับถ้วยชิมเหมือนเครื่อง TOYOTA หรือ ฮื่น ๆ

เพราะฉะนั้นมันต้องมีอัตราส่วนของกระเดื่องมาเกี่ยวแน่ ๆ ใครวัดเป็นช่วยสงเคราะห์ หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

5. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าวัดจากตัวแคมเลยนะเหรอครับ คงจะได้แต่วัด Lobe นะครับ คือวัดความโตสูงสุดของลูกแคมน่ะครับ ส่วน Lobe standard เท่าไหร่ขอไปค้นดูก่อนครับ พอเป็นแคมแต่ง Lobe จะต้องมากว่าแน่นอนครับ

6. bbdd

6
    0
    0
    ค้นแล้วมาบอกด้วยนะครับ :D

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้