ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ เกี่ยวกะ celica ตากลม

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย onepoint, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onepoint

onepoint Guest

0
    0
    0
    ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ เกี่ยวกะ celica ตากลม

คือผมพึ่งได้รถครับ สภาพขับได้แต่ไม่ดีเลยซื้อมาเพราะราคาได้ เป็น ตัวตากลม เครื่อง5s นะครับ ปัญหาแรก

1. เครื่อง heat ปล่อยต้องเติมน้ำ 2วันครั้ง

2.เวลาเลี้ยวจะมี เสียง กึกๆๆดังครับ

3.เครื่องเวลาขับ ตอนยังไม่ค่อยร้อนพอเหยียบไปละจะดับครับ

4.ช่วงล่างไม่ดีเลยครับ ควรใช้ของอะไรดีครับ

.................................................................... สิ่งที่อยากจะทำ....................................................................

1. เปลี่ยนจาก 5s เป็น 3s เนี่ยลำบากไหม ราคาประมานเท่าไหร่

2.ช่วงล่างเนี่ยซ่อมได้ไหม หรือควรเปลี่ยนเลย ละ ใช่ของอะไรดี

ขอบคุนมากใน น้ำใจครับ.......................

2. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    ตอบเป็นข้อๆ ไปนะครับ

1. เครื่องฮีทบ่อย ต้องเติมน้ำวันละสองครั้ง
    แสดงว่าฝาสูบโก่งมากแล้ว หรืออาจจะร้าวด้วย
    วิธีแก้ คือหาฝาสูบมาเปลี่ยนใหม่ครับ

2.เวลาเลี้ยว ดังกึกๆ เป็นเพราะลูกปืนเพลาขับแตกครับ
    วิธีแก้ เปลี่ยนหัวเพลาใหม่ครับ

3.เครื่องดับ สาเหตุต่อเนื่องมาจากข้อ 1 ครับ

4.ช่วงล่างไม่ดี ควรใช้ของตรงรุ่นจะดีที่สุดครับ

สิ่งที่อยากทำ คือเปลี่ยนเป็น 3S ไม่ลำบาก แต่เสียค่าใช้จ่ายหลายหมื่นครับ
    น่าจะตกอยู่ที่ 4.5-5 หมื่นบาทครับสำหรับ 3SGEคอกลม (ในกรณีเกียร์เป็นแบบเดียวกับติดรถนะครับ)

แต่ถ้าอยากลดค่าใช้จ่าย ผมมีเครื่อง 5SFE ตรงรุ่น ใช้มาแค่ 78000 กมขายครับ ถ้าสนใจก้อโทรมา
    081-695-8594 รวมทั้งอะไหล่อย่างอื่น ไม่ว่าจะเป็น เพลาขับ ช่วงล่าง สามารถจัดหาให้ได้หมดครับ

หรือจะให้ซ่อมให้ทั้งคันก็ย่อมได้ครับ ล้อ ยาง อะไหล่แท้ตรงรุ่น หาได้หมดครับ

หรือจะลองเข้ามาที่ www.celica-thailand.com ดูก่อนก็ได้นะครับ ปกติ ผมจะเข้าไปตอบในนั้น

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ตาม พี่เพชร เลยครับ งั่มๆ

ว่าแต่ได้มาราคาทะไหร่ เหรอครับ

4. onepoint

onepoint Guest

0
    0
    0
    thank kabb

ขอบคุนมากนะครับ ยินดีมากที่มีคนคอยแนะนำใน club นี้ ผมชื่อ pice นะครับ อย่ทีม onepoint ขอบคุนมากละถ้าให้ดีรบกวนทิ้งเบอไว้หน่อยครับ อยากจะขอเอารถเข้าไปให้ดูขอบคุนมากนะครับ หวังว่าจะได้ซิ่งเล่นกันนะครับ ขอบคุนมาก

5. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    ยินดีที่ได้ รู้จัก ครับ เห็น onepoint คันนึง gt4 สีขาว ใช่คันเดียวกันป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้