### หม้อน้ำสะอาดหมดตังไป 44 บาท เองครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หม้อน้ำสะอาดหมดตังไป 44 บาท เองครับ
    รถผมชนหมา หม้อน้ำแตกเลยซื้อของเชียงกงมาใส่ใหม่ครับ
    ก่อนล้างเขลอะเลยครับมีทั้งคราบฝุ่นและน้ำมัน หลังล้างแล้ว
    ก็สะอาดอย่างที่เห็นครับ
    ผมใช้ วิม ก่อนล้างใช้น้ำล้างก่อน แล้วชะโลมวิมฉีดให้ทั่ว
    ทิ้งใว้ 5 นาที แล้วใช้น้ำฉีดให้สะอาดเน้นฉีดให้สะอาดนะครับ
    วิมกระป๋องสีม่วง ซื้อได้ที่ ร้าน7-ELEVEN ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

ขอแก้ไขนะครับ เป็ด นะครับ กระป๋องนี้เลย ล้างมาตั้ง 6 เดือนแล้ว
    กระป๋องซีดเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2008
    JaCk_SiR และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    นี่มันของใหม่นี่ครับ สะอาดจริงๆ

JaCk_SiR ถูกใจสิ่งนี้
  3. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    วิ ม ที่ ว่ า นิ ใ ช่ น้ำ ย า ล้ า ง ห้ อ ง น้ำ ใ ช่ ไ ห ม ค รั บ

ร ะ วั ง ห น่ อ ย น่ ะ ค รั บ น้ำ ย า พ ว ก นี้ มั น กั ด มิ เ นี ย . . อ ย่ า ฉี ด ทิ้ ง ไ ว้ น า น

. . . . ใ ช่ น้ำ ย า ล้ า ง เ ค รื่ อ ง ( ที่ สี ช ม พู ๆ ) ผ ส ม น้ำ มั น เ บ็ น ชิ น 9 1 ( ล อ ง โ ซ ฮ อ ล เ เ ล้ ว ไ ม่ ส ะ อ า ด ) + ผ ง ซั ก ฟ อ ก

ฉี ด ทิ้ ง ไ ว้ เ เ ล้ ว ล้ า ง อ อ ก จ ะ ดี ก ว่ า

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

หมดค่าหม้อน้ำไปเท่าไหร่ค่ะ ใช้ได้กับหม้อน้ำอลูมิเนียมอย่างเดียวหรือค่ะ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้าใจทำครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันจะไม่กัดมิเนียมเหรอครับใช้กับหม้อน้ำทองแดงได้ป่าวครับ

7. มันกัดมีเนียมแน่นอนครับ ถึงทำให้สะอาดได้แบบนี้ไงล่ะ
    ใช้ได้ครับ แต่อย่าแช่ไว้นาน แล้วต้องล้างออกหลาย ๆ ครั้ง
    หลาย ๆ ครั้งมาก ๆ ไม่งั้นพอแห้งจะเป็นขี้เกลือน่ะ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถูกต้องครับ ถ้าไปที่ร้าน เค้าจะใช้โซดาไฟนะครับยิ่งกว่านี้อีก
    ผมเคยไปล้างคอยเย็น เค้าไปล้างที่หลังร้านพอล้างเสร็จซี่อลูมิเนียมผมแหว่งไปเยอะเลย
    ผมสันนิฐานแน่นอนเลยโซดาไฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้