แนะนำลำโพงหน่อยค๊าบ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย nun_a32, 3 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    :) ตอนนี้ผมไช้ front ALPINE 9855 กะลำโพงเดิมติดรถอยู่อ่ะคับว่าจะหาคู่หน้า คู่หลังมาไส่อ่ะคับ
    ไม่ทราบว่าไส่ตัวไหนดีอ่ะคับตอนแรกชอบ Stage TOPAZ แต่วันนี้ได้ไปฟังเปรียบเทียบกับ DLS IRIDIUM แบบว่าโดนคับชอบมากแต่ราคาแรงจังเลย มียี่ห้อไหนแนะนำบอกด้วยนะคับบบบ
    ตั้งงบไว้สำหรับลำโพง ประมาณหมื่นก่าถึงสองหมื่นอ่ะคับ คู่หน้านะ คู่หลังยังไงแนะๆผมหน่อยนะคับ ซับด้วยอะ แอมด้วย อิอิอิ ว่าจะค่อยๆไส่ทีละชิ้นอ่ะคับแบบว่าทำไจไม่ได้ไส่หมดทีเดียว :)

2. nun_a32

81
    2
    8
    upp คับ
    แนะนำหน่อยนะคับฟังหลายๆแนว

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    Morel hybrid ครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าถ้าชอบ IRIDIUM ก็เลือกมันเถอะคับ ก็เก็บเงินเพื่มหน่อยคับ ผมมองว่าบางทีแล้วเราขับรถแล้วได้ฟังเพลงในแบบที่เราชอบ ในแนวเสียงที่เราต้องการ มันคุ้มค่ากว่าการซื้อของที่เราไม่ได้ชอบนะคับ

ปล. ตอนนี้ IRIDIUM ราคามันเท่าไหร่แล้วอ่ะคับ 2 หมื่นกลางๆป่าวคับ ในราคาระดับนี้โดยส่วนตัวผมชอบ Dynau แต่ว่าเสียงมันก็คนล่ะแนวกันอ่ะคับ ลองหาฟังดูคับ แต่ราคาไม่หนีกันคับ

5. nun_a32

81
    2
    8
    ไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างคับ
    อยากฟังดูหลายๆยี่ห้ออ่ะคับ ยังไม่เคยฟัง morel เลยอ่ะคับ และยี่ห้ออื่นๆด้วยอ่ะคับ
    เผื่อจะได้ตัดสินไจง่ายขึ้นอ่ะคับ ตอนนี้ไม่รู้จะไปลองฟังที่ไหน ที่มีลำโพงครบๆเลยอ่ะคับ แนะนำหน่อยนะคับ

6. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ดูจากแนวน่าจะชอบ Dynau นะครับ เพราะมันจะคนละแนวกับ Stage TOPAZ เลย เพราะคนที่ไม่ชอบ Stage TOPAZ น่าจะเป็นคนที่ไม่ชอบเสียงจัดครับ เพราะอัลพายมันก็ออกจัดอยู่ละ

7. deluxe

deluxe New Member Member

3
    0
    0
    เชียร์ IRIDIUM อีกแรงครับทีเดียวคุ้ม
    Moral ได้นวนๆหวานๆนะครับ
    dynau เสียงก้อเยี่ยมครับ เสียที่ต้องการกำลังขับมันซักนิดถึงจะแสดงตัวตนที่แท้จริงออกมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้