เจออ่านเรื่อง ช่างทำโมลิฟายทำเสร็จภายใน60นาทีไม่แน่ใจเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เค้าเป็นคนนอกต่างประเทศ มีคนช่างมาช่วยกันมาทำเครืองยนต์เพิ่มความแรงๆๆ เริ่มนับเวลาแล้วเรื่อยๆๆจนถึงเสร็จภายใน60นาทีไม่แน่ใจ ผมบอกว่า สุดยอดเลย เก่งจังเลย ช่างไทยสู้ไม่ได้เลยครับ เพราะเค้ามีประสบการณ์เยอะกว่าหลายปีแล้ว :D:D

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอโทษครับ อ่านแล้วงงนิดๆ

คือหมายความว่า

ช่างเมืองนอกสารารถทำรถแข่ง ขึ้นมาได้ ภายในเวลา 60 นาทีใช่ไหมครับ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น่าจะเป็นงั้นแหละ อาจจะโมดิฟาย ให้แรงขึ้นมาของมาให้ไรทำนองนี้มั้ง

4. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รู้สึกจะในหนังสือป่าวครับ

ที่ว่าโอเวอร์ฮอลเครื่องรถ drag ประเภท topfuel กันเสร็จใน 60นาที

ถ้าเป็นเครื่องรถเราคงซํก 15 นาที

5. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    เอามาให้ดูครับ เปลี่ยนเครื่องเร็วที่สุดในโลก 42 วินาที :cool:
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=H0DJD9cNHlI[/media]

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อ่านเจอในหนังสือสักเล่มนี่แหละ วางขายอยู่ครับ แต่ผมไม่ชอบที่ว่าช่างไทยสู้ไม่ได้
    ผมว่าถ้ามีเครื่องมือพร้อมๆ มีคนพร้อมๆ ทำเครื่องที่มีการวางแผนไว้แล้วว่าจะถอดยังไง
    จะใส่อะไร จะทำอะไรก่อนหลัง ช่างไทยน่าจะสู้ได้นะครับ แต่ก็ต้องยอมรับว่าฝรั่งเค้าเก่งจริงๆ
    ที่ทำได้ในเวลา 60 นาที คงเตรียมตัวมาดีมากๆครับ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เร็วหรือช้าไม่ว่าขอชัวๆดีกว่าแบบเนียนๆอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้