มีใครติด gps บ้างมั้ยคะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kor_kerd, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kor_kerd

kor_kerd New Member Member

11
    1
    0
    มีใครนำesไปติด gps มาบ้างคะ ไม่ทราบว่าเป็นยังไง บ้างและใช้ของ ยี่ห้ออะไรราคาประมาณเท่าไหร่:embarassed:คะ

2. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    ผมใช้ MIO A702 ซึ่งมันจะเป็น Mobile Phone + GPS ใช้ Engine ของ Speed Navi แผนที่ ESRI ก็โอเคครับใช้งานได้ดี แล้วก็สะดวกดีเครื่องเดียวมีครบ อยากใช้ GPS ก็มี มือถือก็ได้ ตอนนั้นจ่ายตังค์ไป 22k เมื่อ 3 เดือนที่แล้วได้แบตมา 2ก้อน บลูทูธ 1อัน วันนี้ไปดูมาเหลือ 14.9K โอ้ววว เห็นแล้วช้ำใจ :cry: แต่ไม่เป็นไรซื้อก่อนได้ใช้ก่อน :D

ให้แนะนำ ถ้าจะเอามือถือ+GPS ก็มีหลายยี่ห้ออยู่ให้เลือกสรรแล้วแต่ว่าจะรักใครชอบใคร ไม่ว่าจะเป็น MIO, HP, HTC หรือแม้กระทั่ง Apple ก็มี หรือจะเอาแบบ GPS อย่างเดียวก็ลองดู Garmin กับ MIO ดูครับ ถ้าจะให้ดีก็ลองดูที่มันใช้ Engine ของ Garmin หรือไม่ก็ Speed Navi ครับ เพราะเค้าขึ้นชื่อเรื่อง GPS คร๊าบบบบบบบ :rolleyes::rolleyes:

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมมาเชียร์ มือถือที่มี GPS ครับ อิอิ

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    Garmin GPSMaps 176 รุ่นใช้กับเรือ
    PSP+GPS290
    อนาคต กำลังเล็ง Nuvi อยู่

5. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    Gather Nuvi310 KUB

6. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    แนะนำ nuvi 200 คับ ใช้ง่าย ไม่แพง ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้