สอบถามเรื่องน้ำหนักตัวของเจ้า Coupe หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย เจษฎาครับ, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจษฎาครับ

เจษฎาครับ New Member Member

1
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับพี่ๆที่เล่น Coupe กันอยู่
    อยากทราบน้ำหนักตัวเจ้า Civic Coupe หน่อยครับว่า
    1.น้ำหนักตัวรวมเครื่องด้วยหนักเท่าไหร่
    2.ถ้ายกเครื่องออกหนักเท่าไหร่ครับ
    3.ถ้าเอาเครื่อง1500cc ของHonda Jazz ตัวใหม่ที่เป็นเครื่อง I-VTEC มาวางใน Coupe มันจะลากบอดี้ไปไหวหรือป่าวครับ แล้วมันจะซดน้ำมันมั๊ยน๊า(พอดีได้เครื่องมาฟรีเพราะพี่เค้ายกออกวาง...):D

2. bird0552

bird0552 New Member Member

21
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
  4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ตามสมุดจดทะเบียน น้ำหนักรวม 1050 กก. ครับ

เครื่อง jazz ผมว่าใช้เครื่องเดิมน่าจะดีกว่านะครับ

5. -=Honda Enthusia=-

-=Honda Enthusia=- New Member Member

10
    0
    0
    เครื่องเดิมแรงกว่าแจ๊ซนะครับ ถ้าของเดิมยังสดอยู่

อยากเล่นพันห้า เล่นดีสิบห้าบี เทคสามสเตจดีก่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้