ขับประมาณ100แล้วรถสั่นอ่ะคับ แก้ยังไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ผมใส่ล้อROTA EVO 15 ใส่ปลอกกันสั่นแล้วสั่นน้อยลงแต่ก็ยังสั่นอยู่ทำไงดีคับ

ยาง พึ่งเปลี่ยนคับyokohama 195/55/15 คับ

พี่ๆช่วยหน่อยนะคับ แต่พอเร็วกว่านั้นก็เริ่มนิ่งขึ้นคับ

งงมากมาย ฝากหน่อยนะคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาการก็เหมือน
    1. ไม่ได้ใส่ปลอกกันสั่น หรือว่าใส่แล้ว แต่ปลอกกันสั่นไม่พอดีกับล้อ และดุมล้อ
    2. ไม่ได้ถ่วงล้อ หรือว่าล้อดุ้ง
    3. นึกไม่ออกแล้ว

ปล. ตั้งศุนย์ ถ่วงล้อ เรียบร้อยแล้วใช่มั้ยครับ

3. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ถอดมาถ่วงทีละล้อ หาร้านดีๆหน่อย ถ้าดุ้งช่างจะบอกเอง
    ครับว่าดุ้ง เพราะมันถ่วงมะจบ ล้อจะสั่นเห็นๆเลย หาร้านเก่งๆหน่อย
    แนะนำเกรียงกลกาล รามอินทรา กม.4

4. tappabass

47
    3
    0
    เคยทำหมดแล้วอ่ะคับ

ร้านก็บอกว่าไม่เปงไรตอนแรกก็นึกว่าเปงที่ยางเพราะยางเก่าแล้ว

พอเปลี่ยนก็นิ่มกว่าเดิมและสั่นน้อยกว่าเดิมแต่ก็ยังสั่นอยู่เลย

ไม่รู้ว่าเปงเพราะโลหดด้วยหรือป่าวใส่สปริงโหลดของrs*r โช๊คเดิม

มันเกี่ยวกันไหม๊อ่ะคับ หรือว่าต้องไปลองถ่วงอีกที มีร้านแนะนำไหมีคับผมอยู่แถวฝั่งธนอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ล อ ง เ อ า ไ ป ถ่ ว ง จี้ . . . . ห รื อ ถ่ ว ง ป ร ะ ชิ ด ดู น่ ะ ค รั บ

น่ า จ ะ ห า ย

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    มีอีกอย่างนึงคับ.......ผมเคยเป็นทั้งถ่วงล้อ ทั้งจี้ ทั้งเช็คดุ้ง ก็ไม่หาย...........สุดท้ายไปเจอตอนที่ถอดยางออกจากแมกซ์ คือดุ้งคับ
    ตอนไม่ถอดยางออกไม่รู้เลยคับว่าดุ้ง แต่พอถอดยางออก เจอดุ้งตรงกลางแมกซ์ เลยคับ........ลองดู

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ตามนั้นครับ

อีกย่างหนึ่งลองดูปลอกว่ากลึงมาพอดีป่าว

8. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ผมเคยเป็นพอถึงความเร็วจุดหนึ่งจะเป็น พอเลยจุดนี้ไปก็หายแก้โดยการถ่วงล้อ
    ใหม่ก็หายครับ

9. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถ้าจะให้หายชัวร์หรือ สั่นน้อยลง แนะนำ ถ่วงแบบจี้ล้อเหมือนกันครับ เพราะการทำแบบนี้ สามารถเช้คได้หลายๆอย่าง ว่าปัญหาเกิดจากล้อหรือช่วงล่าง

10. tappabass

47
    3
    0
    มีร้านแนะนำไหม๊คับ แถวฝั่งธนอ่ะคับ แล้วค่าทำจะประมาณเท่าไรอ่ะคับจะได้เก็บไว้ งบน้อยด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้