รูปงานครบรอบ 4 ปี RT club ( Photo by GOLF) เพิ่มรูปแล้วครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ขอโทษทีที่ให้รอกันนานไปหน่อย เอ้า !!! อย่าเสียเวลาไปชมกันเลย เริ่มจากของบริจาคที่ได้รับมา และบรรยากาศตอนไปเจอกันที่ปั๊มครับ :D:D:D

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มีทั้งรถเล็ก รถใหญ่ ที่ไปเจอกันก่อนตอนรวมตัว แต่ไปรถตู้กันนะ อิอิ :D:D:D

3. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อ ๆๆ ยังอยู่กันที่ปั๊มครับ :D:D:D:D

4. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    รถตู้น่านั่งมั้กๆๆครับอิอิ

5. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาถึงบรรยากาศระหว่างเดินทางกันครับ แต่ละคนหนุกหนานกันทั้งนั้น มีแวะนับเหรียญในปั๊มอีกแห่งแถวรามอินทรา :D:D:D

6. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. รูปนี้พี่ปุ้ยเหมือนไม่เต็มใจถ่ายนะ
    2. ไปไหน ...ไปกัน คอนเซปต์รถตู้เค้า

:D:D:D:D

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. ตั้งขบวนเสร็จแล้ว เดินทางกันได้เลย

2. มาถึงหน้า อบต.โพธิ์งาม สักที (ไวเหมือนโกหก) หลังจากวิ่งเลยทางเข้าไปหลายกิโล อิอิ

3. เฮ้ย..... นั่นมันไอ้กานต์นี่หว่า (อ่ะ ... ล้อเล่ง มองข้างหลังเหมือนโคตร ) :D

4. เห็นมอเตอร์ไซค์ไม่ได้ รีบโดดนั่งเลยนะ หญิงอ้อ :D

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หลังจากเราไปถึง อบต.กันแล้ว ก็ได้ไปที่บ้านหลังแรกที่เราจะบริจาคของกัน อยู่กันพ่อ แม่ ลูก 5 คนครับ แต่แม่ป่วยเดินไม่ได้ และลูกชายคนกลางก็กระดูกขาร้าว เดินไม่ได้อีก น่าสงสารมากครับ :cry::cry::cry:

9. รูปโดนๆทั้งนั้นเลย 555+

10. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    กล้องพี่กอล์ฟสีเพี๊ยนแน่ๆเลยอ่ะ.................รถตุ่ยมันสีขาวนะ ม่ายใช่สีดำ

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แกนี่วิจานกล้องเค้าไปทั่วเลยนะ.........รู้สึก:mad::mad::mad:

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เดี๋ยวจะมาลงต่อนะ มีอีกเพียบครับ อิอิ

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาดูรูปกันต่อครับ พวกเรายังอยู่กันที่บ้านหลังแรก :):):)

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เราไปต่อกันที่บ้านของยายอุไร ซึ่งอยู่อาศัยกับหลานชายครับ

1.คนนี้ไม่ใช่หลานชายยายนะครับ แต่กลมกลืน :D:D:D
    2. ดูสภาพบ้านคุณยายสิครับ น่าสงสารมาก :cry::cry:
    3. รถใครหว่า ญี่ปุ่นจ๋าเชียว :D:D
    4. พี่ๆ ที่ อบต. มาช่วยอำนวยความสะดวกให้เรา ขอบคุณมากครับ :)

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. นี่ไง หลานชายของยายอุไรตัวจริง ชวนไปซื้อชุดนักเรียนที่ในเมืองก็ไม่ไปด้วยนะ สงสัยกลัวรถตู้ :D:D:D
    2. ขอยายถ่ายแบบเดี่ยวๆ บ้างนะหลานๆ :D:D
    3. ดูจากหน้ายายแล้ว สงสัยยายจะโมโหว่า เอ๊ะ .... บอกว่าจะถ่ายเดี่ยวๆ ยังเข้ามากันเพียบ อิอิ :D:D
    4. เห็นยายยิ้มได้แบบนี้พวกเราก็ชาว RT club ก็ดีใจครับ :D

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    และหลังจากนั้น เราก็ได้แบ่งสายกัน ส่วนหนึ่งไปซื้อวัสดุอุปกรณ์มาซ่อมแซมบ้านที่เราไปหลังแรกกัน และอีกส่วนหนึ่งก็พาน้อง ๆ ไปซื้อชุดนักเรียน เสื้อผ้า และของใช้ต่างๆ กันที่บิ๊กซีในตัวเมืองนู่นแน่ะ เราลองมาชมภาพบรรยากาศช่างรับเหมาจำเป็นของ ชาว RT club กันว่าจะมันส์แค่ไหน อิอิ :D:D:D

อันนี้เริ่มจาก "ช่างปุ้ย" ฉายาสูงไม่กลัว กลัวไม่เมา 55+

1. เอ้า ...... ยืนดูอยู่ได้ ช่วยกรูด้วย :D:D:D:D

2. เฮ้อ ..... โล่งอก สำเร็จสักที 1 งาน นึกว่าจะตกลงมาซะแล้ว :D:D:D

3. นี่จะให้กรูขึ้นไปอีกแล้วเหรอได้ตุ่ย

4. อืม ..... ยังๆๆ ขึ้นแล้วยังมาชี้รองเท้ากรูอีก เดี๋ยวปั๊ด !!!! ถีบ

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. ตาเต้ย..อย่าเพิ่งชวนคุยดิ เดี๋ยวร่วงลงมา :D

2. ขอแอ๊คชั่นในเครื่องแบบไว้เป็นที่ระลึกสักรูปนะพี่น้อง :D

18. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ฉานไม่ได้วิจารณ์กล้องพี่กอล์ฟย่ะ แต่ฉันแซวตุ่ย กรุณาอ่านแล้วจับใจความดีๆด้วย
    กล้องพี่กอล์ฟจะให้วิจารณ์อารายล่ะ สีชัดจะตาย ถ้าจะวิจารณ์ฉันไปคุยกันทางเอ็มไม่ดีกว่าหรอ
    :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2008

19. ตลกแล้วยายแห้ง โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D

20. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เดี๋ยวเอามาลงบ้าง

เพราะว่ามีภาพมาให้ดูเหมือนกัน รอสักครู่นะคร๊าบ....:D:cool:

อ้อ!! รถเข็นที่ให้ทำน่ะเสร็จแล้วนะ รอจัดส่งให้กับพี่ที่อยู่ อบต. แต่ว่าทำที่อยู่ที่จัดส่งหาย รบกวนช่วยหาที่อยู่ของ อบต. ให้หน่อยนะคร๊าบบ....:confused:

21. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    ก่อนอื่นผมขอแสดงความนับถือ น้ำใจอันดีงามของพี่ๆทุกคน

เป็นภาพที่เห็นแล้วรู้สึกปลื้มมากครับ... เจตนาดี จิตใจดี

ขอให้กุศลที่พวกพี่ๆทำนั้น ส่งผลให้ได้รับแต่ความสุขความเจริญ

แคล้วคลาดจากภัย ทั้งปวง.. สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ

หากผมมีโอกาศผมสัญญาว่าจะไม่พลาดแน่ครับ... อยู่แค่โคราช แต่มันติดที่ไม่มีเวลา

ภาพมันทำให้ผมรักพี่ๆ และ RT cLub มากกกกกกกกก.... จุ๊บๆ ๆ ๆ ^^

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใจเย็นๆ กัน ในกล้องพี่มีอะไรที่น่าขำกว่าเยอะ เลยลองดูต่อไป :D:D:D

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบคุณมากครับที่รักใน RT club แค่นี้ก็ดีใจแว้ว :D:D:D

24. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอบคุณครับ......อ่านแล้วรู้สึกว่ายังมีคนสนใจคลับเราอยู่:D:D:D

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาดูรูปกันต่อดีกว่า ถึงคิวของนายช่างหิน ฉายา "มีด่านที่ไหน กรูแหกที่นั่น" :D:D

1. จะเอาอะไรบ้างครับพี่ บอกมาเลย :D

2. เดี๋ยวขอขึ้นไปคำนวนพื้นที่ตามที่เรียนมาก่อนนะเพื่อนๆ :D

3. เอ้า ... ช่วยดันหน่อย พอดีขึ้นไม่ไหว สงสัยตัวหนัก:D:D

4-5.นี่แหละ QC ตรวจงานตัวจริง การันตีว่างานนี้ผ่าน:D:D

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รูปนายช่างคนอื่นๆ ครับ ขยันขันแข็งกันดีจัง :D:D:D

1. ยกคนเดียวหนักมั้ยครับบอย

2. ระวังไฟจะดูดเอาเน้อ ตาเต้ย :D

3. จะทำอะไรก่อนดีฟะ งงไปหมด ..... :D

4. เฮ้ย .... ช่วยกันคิดหน่อยดิ ทำอยู่คนเดียวเลย :D:D:D

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อ ๆ กำลังมันส์ :D:D:D

1. มันต้องอย่างนี้พี่เต้ย ผมทำให้ดู :D

2.ใกล้สำเร็จแล้วเฟ้ย ....

3-5 .และแล้วก็สำเร็จ เรามาดูผลงานของชาว RT club กัน

:D:D:D

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. ไอ้ที่มันอยู่ในมือนี่คือเบื้องหลังความสำเร็จครั้งนี้ป่ะตุ่ย :D

2-4 รุปนี้เราอยู่กันบ้านยายอุไรแล้ว เอาพัดลมกับชุดนักเรียนไปให้ยายกับหลาน :sad::sad:

5. ยายยิ้มดีใจ พวกเราก็ดีใจครับยาย

หมดล่ะครับ ...ขอให้บุญกุศลครั้งนี้จงมีกับทุกคน สาธุ :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้