โช๊คหลัง ๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Bignui, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    คือว่า ตอนนี้ โช๊คหลัง P 11 ของผมเริ่มจะมีงานเข้าแล้วครับ...พี่น้อง อยากถามว่า ถ้าจะทำใหม่ระหว่าง ไปอัดแก๊ส/น้ำมัน กับ เปลี่ยนของใหม่จากห้าง เชียงกงพลาซ่า อย่างไหนจะ OK ครับ พี่น้อง ....รบกวนขอชื่อร้านทำโช๊คเจ๋งๆ พร้อมเบอร์หน่อยและคุณภาพของงานด้วย ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ.....

2. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ถ้าจะซ่อม นี่เลยคับ first โชคชัย4/71 รับประกัน 1 ปี อายุการใช้งานก็ 1 ปี นั่นแหละ 5555 ดีสุดเท่าที่เคยซ่อมแล้ว
    เชียร์ ซื้อใหม่/ใส่ของแต่งง่ะ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    โช้คถ้าซ่อมก็ใช้ได้อีก1-2ปี...แต่ถ้าซื้อใหม่ของศูนย์ราคาก็หมื่นต้นๆ...ผมว่าซื้อโช้คตรงรุ่นของโคนี่หรือแก๊บเลยจะดีกว่าเพิ่มอีกไม่ถึงหมื่นน่ะได้4ต้นเลยครับ

4. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    พี่โจหา ของ GAB ใหม่ได้ ป่าวอ่ะ อยากได้

5. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    GAB ของใหม่ ที่มีตรงรุ่น มีรุ่นเดียวคือรุ่น SS ครับเป็นรุ่นท็อป

ุถ้าจะเอาต้องสั่ง วางมัดจำ 5000 บาทแล้วรออีก1เดือน

ซึ่งผมก็สั่งไปเมื่อวันที่ 15-7 ป่านนี้แล้วยังบอกว่าไม่ได้เลย

รับปากผมไว้ว่าสิ้นเดือนนี้ ถ้าได้ยังไง ใช้ดีไม่ดี เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

6. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมเคยไปถามกาเบลียลมา คู่หลังคู่ละ4200บ.เป็นgas P11

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อิอิ
    ผมมีของเซียงกงสภาพสวย ไม่เยิ้ม
    แน่นๆ แต่ยางหุ้มขาด ขายคับ
    ทั้งสตรัทพร้อมสปริงเดิมๆ คู่ละพันห้า เท่านั้น
    สนจาย ก้อติดต่อมาแล้วกาน

8. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    จัดปาย ของพี่ฉะ เนียนๆ อยู่แล้ว ไม่ผิดหวัง (ของผมจะไปเอาของ silvia หัวบอลล์จ๊อยท์ สตัทรปรับเกลียว up side down คล้ายๆ TEIN Type Flex มาแปลง ยังไม่ได้ทำเลยครับ สงสัยจะงานยาวอีกแล้ว)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2008
  9. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    มีข่าวมาอัพเดท อิอิ บิลสไตน์ ของใหม่ทั้งชุด 4 ต้น ลดได้สุดๆ 21,000 ร้านเพื่อนผมเอง

นุ่มหนึบ ทนทาน ฟิลลี่ง บีเอ็ม โฮะๆๆๆๆ เก็บตังค์ก่อน เดี๋ยวเจอ กันแน่

ตรงรุ่นเป๊ะ

10. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ราคาเต็มเท่าไหร่ครับ ร้านไหนเนี่ยะ

สนใจ สนใจ เอามาเปรียบเทียบกะ บิลสไตน์

11. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ผมสั่งจาก oakclub ครับดูจากหนังสือ XO ราคา 33,500 ครับ

ล่าสุดตอนนี้ก็ยังไม่ได้ รับปากว่าวันที่ 10 กันยานี้

บิล 4 ต้น 21,000 หรอครับ ราคาเร้าใจนะเนี่ย

เป็นรุ่นสีเหลืองๆ ปรับเกลียวแต่ปรับหนืดไม่ได้ไม่รวมสปริงใช่รึเปล่าครับ

Civic รุ่นพี่ก็ใส่มา ราคาประมาณนี้เหมือนกัน นุ่มหนึบใช้ได้เลยครับ

แต่ตอนผมไปถามมั่ง เขาบอกของ P11 ไม่มี

ถ้ารู้ว่ามี งี้ผมเอาบิลไปแล้วนะเนี่ย ประหยัดเงินลงไปได้เยอะเลย

ถ้าวันที่ 10นี้ยังถูกเลื่อนไปอีก ผมอาจจะแคนเซิ้ลเขาดีกว่า

ยังไงรบกวนขอข้อมูลเรื่องโช้คบิลสไตน์ทาง PM ทีนะครับ

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ผมว่า บิลสไตน์ รุ่นเราอ่ะ มัน ไม่มี ปรับเกลียว หรือปรับหนืด นะคับ แต่สีเหลืองน่ะใช่

ราคา ก็เท่านี้อ่ะคับ เพื่อนผมมัน เป็นดีลเล่อร์ ของบิลสไตน์ อยู่ แถววรจักร ขายอะไหล่บีเอ็ม

มันมานั่งรถผมแร๊วมันบอกว่า รถเมิงแม่ง เด้งฉิบหาย เอาบิลสไตน์ ไปใช้ดีก่า เดี๋ยวกุสั่งเข้ามาให้

ผมเลยให้มันเช็คราคา มาดังที่บอกกล่าว ทั่นๆ นั่นแล

เคย นั่งบีเอ็มมัน จับคู่ H&R กะ บิลสไตน์ เหลือง ปรับอะไรไม่ได้เรย เนี่ยะ ทั้งเกาะ ทั้งนิ่ม

ประทับจาย อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้