อยากทำสีล้อ PRO 1 จัง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย A@AT150, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A@AT150

A@AT150 New Member Member

2
    0
    0
    อยากได้แบบสีทองเข้ม ๆ แบบที่เขาทำกันครับ ถ้าเป็นสี PY LAC ใช้เบอร์อะไรครับ หรือถ้าไม่มีจริง ๆ
    ก็แนะนำร้านทำสีก็ได้ครับ ราคาด้วยนะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ:D :D :D :D :D

2. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อืม ในส่วนของสีอะครับ มันจะเทียบยากอะครับผม บางครั้งอาจจะต้องสั่งผสมอะครับ หรือไม่ก็หาแบบสีครับ ไปให้ที่ร้านขายสี ให้เค้าหาให้ครับ ถ้าไม่มีก็ต้องสั่งผสมสีอะครับผม ลองดูครับ ถ้าจะพ่นเอง พยายามทำความสะอาดล้อ ให้สะอาดหมดจดเลยน่ะครับ ทิ้งให้แห้ง แล้ว เอาเบนซินเช็ดให้ทั่วๆ รอจนแห้งแล้วค่อยพ่นครับ ((พอเช็ดเบนซินเสร็จอย่าเอามือไปจับแล้วน๊ะ เดี๋ยวไขมันจากมือเราจะไปโดนmagครับ มันจะไม่ค่อยติดครับผม)):D :D :D

3. mafia69

mafia69 New Member Member

165
    0
    0
    เสร็จแล้วเอารูปมาให้ดูกันบ้างนะ.....

4. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้