หมากลับใจ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย car4n, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    เหตุเกิดเมื่อวานนี้ครับ ผมขับลูกชายคู่ใจไปทำธุระ ขากลับจากธุระก็ขับมาตามปกติ ขับประมาณ 80 ก็เกิดเหตุเห็นหมาตัวหนึ่งจะข้ามถนน ผมก็บีบแตรให้มันรู้ มันก็วิ่งข้ามมาครึ่งถนน แต่มันกับใจไม่ข้ามวิ่งกลับมา ก็เลยจ๊ะเอ๋กันเต็มๆ กันชนหน้าบุบเป็นรูปมันเลยแต่มันคงไม่ตายเพราะไม่เร็วมาก เห็นมันวิ่งหนีไป เราซิที่ต้องขับไปทำสีกันชนเสียเงินอีกแล้วเรา อุทาหรณ์ต้องระวังหมากลับใจนะครับ :cry:

2. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ชนไปเลยมั้งครับ

3. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    บืบแตรแล้ว มันคงงงอะ

อิอิ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    คราวหน้า..หยุดให้พี่..หมา..เขาข้ามก่อนคับ..รับรองไม่ชนแน่ๆ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ระวังๆด้วยนะครับ...เดี๋ยวมันจะทะลักเข้าไปในห้องเครื่อง....

6. Little nurse

Little nurse New Member Member

868
    3
    0
    เป็น นิสัยเสีย ๆ ของม๋า เลย

ม๋า ...เนี่ย ชอบวิ่งกลับหลังทุกครั้ง

แม้จะเดินถึงเกือบฝั่งแล้วก็ตาม ....

ปูว่านะเราต้องยอมเลือก 2 อย่าง

ระหว่าง ยอมเสีย เวลา ให้มันเดินผ่านไปก่อน

กับ ยอมเสียหน้า (รถ) ชนมัน ซะ (แต่อันนี้ใจร้าย...ทำไม่ลง)

แต่ที่เลือก คือ ยอมเบรก ถ้า ไม่มีรถ ตามหลังมา

หรือ เมื่อ เห็น ม๋า ยืน ตั้งท่าจะข้ามถนน :sad:

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    joe_non@HLc ถูกใจสิ่งนี้
  8. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    หมานี่ก็แปลกสะพานลอยทำไว้ก็ไม่ข้าม มัวแต่มาเดินข้ามเหมือนคนเปลืองงบประมาณรัฐ
    อิอิอิ

9. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    จะว่าไป ผมเคยเห็นหมาใช้สะพานลอยนะครับพี่ปอร์!!

ยังไงก้อระวังๆก้อดีครับ!!

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    โหย คบกันมาตั้งนาน มะรู้เลยเพื่อนเราคุยภาษาหมาได้ด้วย กร๊ากกกกกก

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    งั๊กๆๆๆๆ....คุยกับแมวได้ด้วยมั้ยพี่........แง๊กๆๆๆๆๆๆๆ

12. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    นี่คับนิสัยหมาที่หน้าผมเป็นแผลเพราะหมานี่แหละคับหมากลับใจ

13. 555+ผมก็เคยเจอครับ...อุกอาจมาก เล่รsexหมู่กันกลางถนนอ่ะครับ...

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ได้เลิกเปลี่ยนกันชนแล้วซิครับ
    SURF เลยครับ

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จัดปาย

16. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ปายไหนปายด้วยสิ

17. 1JZMTX

1JZMTX New Member Member

22
    3
    0
    ผม 120 เบรคเหลือ 90 กว่าๆ ตัดสินใจชนเลย อินเตอร์เบี้ยว

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ส่วนใหญ่ผมเห็นมันถ้าระยะไกลๆ มันตั้งท่าจะข้าม เราก็ต้องจะตั้งท่าเตรียมเบรคครับ
    แบบแข่งกับมัน บีบแตรให้มันด้วย เหมือนท้าทายมันเลย
    แต่ถ้าระยะจวนตัว ต้องชนครับ ไม่งั้นเราเองอาจจะแย่

19. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    สงสารหมาก็สงสาร ไงฝากบอกน้องหมาให้ที่น่ะครับว่า"ข้ามถนนดูรถหน่อยมันอันตราย" ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้