*******MRทูวาง4Gได้ไหมครับ********

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย MCJ, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MCJ

MCJ New Member Member

3
    0
    0
    ที่บ้านผมมี4Gอยู่แต่ผมอยากเอามาใส่เจ้าMR2ได้ไหมครับ
    --------แล้วถ้าได้จะต้องใช่ตังเยอะไหมครับ-----------
    -------------------ขอบพระคุณครับ----------------

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่เกียรนะ ไม่รู้เกียร์ 4G จะเหมือน 3S รึป่าวเพราะ 3s สลับชุดเลื่อนตำแหน่งเกียร์
    ให้ไปใส่ขับรถวางหน้าขับหน้า หรือ วางหลังแบบ mr2 ได้ แต่ที่แน่ๆ ถ้าวาง h22a คงมีปัญหาที่เกียร์แน่ๆ(สลับชุดเกียร์ไม่ได้)

ถ้า ว่า4G ไม่ทราบว่า 4G63 รึป่าว ผมว่าใช้เครื่องของเค้าแหละ 3S GTE จบแบบไม่ต้องแปลงอะไรเลยด้วย

ปล.รถผมยังไม่มีแต่ดูแลรถเพื่อนมา3ปีละ

3. MCJ

3
    0
    0
    ขอบคุณชอบครับพี่
    ผมมี4G63โมมา500กว่าhpผมเลยไม่อยากเอาเจ้า3Sไปทำอ่ะไรมาก(ไม่มีตัง)อิอิ
    เหตุที่ผมต้องเปลี่ยนคือแรงปลายไม่ค่อยดีเท่าไรแล้วพอดีผมมี4Gอยุ่ผมก้อเลยคิดว่าน่าจะเอามาใส่เจ้าMRทู ผมเคยมี EVO7อยุ่คันแต่โดนเจ้า5+5=10+ตูนซะนี่ก้อเลยต้องมาใช่MRทูแทน
    แต่MRทูแรงต้นดีมากเลยทีเดียวแต่พอเข้า170แล้วเริ่มมีอากรอืดแล้วครับ
    เพราะผมต้องใช่รถเดินสายไกลทุกสัปดาห์+ทำเวลาด้วย
    แล้วก้อเวลาที่ใช่รอบสุดๆๆเสียงเครื่องมันดังน่ากลัวมากเลยครับวิธีแก้ทำไงหรอ?ครับ
    -------------------ขอบคุณครับ-----------------------

4. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    อะไรคือ5+5=10+ตูน ครับ
    งง ความรู้ไม่พอ ชี้แนะด้วย:eek::eek::eek:

5. MCJ

3
    0
    0
    อ่อ....10ล้อไงครับ อิอิ เล่นจูบตูดซะจุไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้