สตาร์ทไม่ติด ช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK KE, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK KE

EK KE Guest

0
    0
    0
    อาการ คือ ตอนแรก เปิดฟังเพลงซัก เกือบ40 นาที โดยไม่ได้ติดเครื่อง แล้วอยู่ดีดีเพลงก็ดับ(แต่มีอาการเหมือนมันช็อต)

พอเอารถเพื่อนมาพ่วงแบต รถก็สตาร์ทติดปกติ พอตอนกลับ ขับไปได้ประมาณ ซัก 8-9 โล อยู่ดีดีรถก็มีอาการเหมือน แก๊สหมด ค่อยๆ ดับ

ก็เลยเปลี่ยนเป็นน้ำมัน แล้วก็ใส่เกียร์ 2 ปล่อยคลัช ตอนรถไหล แต่รถก็ไม่ติด แล้วก็สตาร์ท ยังไงก็ไม่ติด และมีอาการเหมือน ไฟ่อ่อนลงเรื่อยๆ

พอตอนนี้พ่วงยังไงก็ไม่ติด และไฟก็ไม่ออกมาที่หัวเทียน(เช็คแบบถอดหัวเทียนออกมา หนึ่งหัว แล้วลองสตาร์ทดูตอนที่ยังพ่วงแบตอยู่ ก็ไม่มีไฟออกมาที่หัวเทียน)

เป็นที่อะไรครับ ช่วยแนะนำหน่อย

เกียร์ธรรมดา เครื่องd16Y8

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ลองตรวจสอบที่ Coil จานจ่ายดูครับว่าเสียรึป่าว

3. EK KE

EK KE Guest

0
    0
    0

ถอดจานจ่าย ออกมาแล้วครับ แต่ไม่รู้วิธีเช็ค coil จานจ่ายครับ จะดูยังไงว่าใช้ได้

รบกวนด้วยครับ

4. สมันน้อย

สมันน้อย New Member Member

37
    3
    0
    เครื่องตัวเดียวกัน อาการเเบบเดียวกัน ของผมเสียตังค์มาเเล้วครับ ชุดจานจ่าย+คอยส์จุดระเบิดครับ ตัวที่อยู่ด้านซ้ายของเครื่องที่สายหัวเทียนไปรวมที่ตัวมันครับ เเกะฝาครอบจานจ่ายออกด้านในจะเป็นคอยส์ทองเเดงคับเปลี่ยนเเล้วหายเลยครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ต้องลองหา coil มาสับดูนะครับ แต่ถามนิดนึงนะครับ ตอนเช็คไฟที่หัวเทียนได้เอาขั้ว electrode แตะ ground ไว้เปล่าครับ (ลองถามดูนะครับ)

6. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เคยเป็นคับ

คอยล์จานจ่ายเสีย

ลองหาของเชียงกงมาเปลี่ยนคับ

ราคาไม่แรง

7. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0

โทรมาปรึกษาดีกว่าคับจะถามอาการเพิ่ง เดี่ยวช่วยให้คับ 0866230560

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้