623GSI ไฟSRSโชว์ ทำงัยดีครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pop-bpk, 3 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    เอาไปให้ที่ศูนย์ฯFirstpartซอยอินทามระดู บอกว่าSlipring เสีย ค่าซ่อมประมาณ 13000บาท:eek:
    แต่พอเอาไปให้อู่ซ่อมทั่วไป ที่รับซ่อมHONDAบอกว่าเป็นที่กล่องฯ "ไม่รู้จะเชื่อใครดี"
    ใครมีคำแนะนำดีๆ ช่วยผมทีครับ!
    ชื่อ ป๊อบ ใช้ชื่อสมาชิก pop-bpk ครับ

2. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    ของผมบางที่มันก็ขึ้นมาโชว์แต่ทุบๆตรงพวงมลัยก็หายฏ้งงๆอยู่เหมือนกันคับแต่ไม่ได้จ่าย13000ก็โอเคนะคับ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    แอร์แบค เสียเหรอ??? น้าโอมมาตอบด่วน

4. ถ้าเข้าอู่ฮอนด้า ให้เข้าไปถามสัก 2-3 ที่นะ อย่าถามแค่ที่เดียว
    ของผมเคยถอดแอร์แบค ด้านคนขับ เข้า-ออก มันก็โชว์ค้างนะ
    แต่ให้ช่างฮอนด้า จิ้มๆ ที่ขั้วต่อ ที่อ่านโค๊ด (ตรงเท้าคนนั่งอ่ะ) ทีเดียว ใช้ยาวมา 2ปีก่าล่ะ

ผมทำที่ H เรวดี มาอ่ะ

ลองดูนะ

5. pop-bpk

45
    0
    0
    เคยทำแล้วครับ ล้างรหัสตรงที่อ่านโค๊ด แล้วมันก้อขึ้นมาอีก ปัจจุบันทำงัยก้อไม่หาย
    ตอนนี้มีความคิดว่าจะถอดหลอดไฟที่แผงหน้าปัดมันออกซะเลย ตัดลำคาญ
    ไม่ต้องใช้มัน วันไหนมีทุนแล้วค่อยเอาไปซ่อม ดีไหมครับ คิดว่าคงไม่มีผลกระทบอะไรกับระบบอื่น

6. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    เปนผมทำตามคุณ หนิงนะ
    เน้นทุบเอามัน เหอ เหอ สะจายย
    ล้อเล่งงง
    ตามน้าโอห์มเลยคับ เพราะเคยอ่านเจอในหนังสือ เค้าบอกว่า ระบบ แอร์แบ็ค จะเริ่มไปสวรรค์ก้อเมื่อผ่านปีที่ 10คับ ( โอห์มเขาจะเน้นให้ซ่อมให้ใช้ได้นะ เพราะเค้ายังหายใจอยู่ทุกวันนี้ก้อเพราะ แอร์แบ็ค นี่แหละ )

7. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ของผมก็โชว์นะ ของผมเล่นแบบถอดไมค์ออกมาแล้วต่อสายเข้ากับไฟABSเลย มันก็จะดับไปพร้อมกัน คือว่าเคยถามช่างมาเหมือนกันเข้าบอกว่าSRSมันไม่ทำงานแล้วล่ะแต่รับรองมันไม่กางออกมาแน่ๆ เราก็เลยช่างมันวะ

8. pop-bpk

45
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ จะพยายามครับ ได้ผลยังงัยแล้วจะมาบอกครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้