ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่อย่างเป็นทางการครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mixerremix, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixerremix

mixerremix New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คราวก่อนมาขอคำแนะนำเกี่ยวกับรถนิสสัน รุ่น พรีเซียร์ ปี 96 เครื่อง 1.8 อะครับ และก็ได้รับคำแนะนำดี ๆ จากทุกท่านในคลับนี้ครับ และก็ตัดสินใจไปนำเอาเจ้านิสสันพรีเซียร์มาเป็นเพื่อนคู่ใจเรียบร้อยแล้วครับ ก็เลยอยากมาขอเป็นสมาชิกคลับนี้ด้วยคนนะครับ และอย่างขอคำแนะนำเติมอีกนิดนะครับ คือ
    1.รถออกจากเต็นท์แล้วควรจะเช็คอะไรหรือเปลี่ยนอะไรใหม่บ้างครับ
    2. ยางที่ติดขอบกระจกประตูรถสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ไหมครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ได้จะหาที่ไหนได้บ้างครับและราคาเท่าไหร่ครับ
    3. ควรใส่ล้อประมาณเท่าไหร่ที่จะทำให้รถขับนุ่ม ๆ ไม่แข็งเมื่อตกหลุดครับ (งงไหมครับ)
    4. นำไปติดแก๊สแบบ Lpg หรือ NGV แบบไหนได้ครับและระบบธรรมดาหรือระบบหัวฉีดครับ
    5. ถังแก๊สยี่ห้อไหนที่มีคุณภาพ ร้านไหนที่น่าเชื่อถือบ้างครับ และเมื่อติดแก๊สแล้วหน้าจะห้อยหรือป่าวครับและจะแก้ไขอย่างไรครับ
    แบบว่าไม่มีความรู้เรื่องรถยนตร์เลยครับ ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อะห๊า..ในที่สุด พรีเซีย ปี 96 ก็เลือกเจ้าของได้..อิอิ ไม่ผิดหวังหรอกครับ นิสสันเพื่อนที่แสนดีครับ ของผมตอนออกจากเต๊นท์ผมเช็คทุกอย่างเลยครับ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมัน..เอ่อ..ไส้กรองน้ำมัน จำไม่ได้แล้ว ผมเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ ระบบไฟฟ้าด้วย ให้ช่างที่ศูนย์ดูว่าทุกอย่างทำงานเป็นปกติรึปล่าว ช่วงล่างก็เช็คด้วย (ของผมใช้ประสบการณ์จากรถคันเก่าครับ..ขับไปฟังเสียงไป ดังทุกอย่างยกเว้นแตรกับวิทยุ..อิอิ) จากนั้นก็ไปติดแก๊ส ของผมหัวฉีด หม้อต้ม HANA ถัง Metal mate (ชื่อนี้รึปล่าวหว่า..ชักไม่แน่ใจ) ผมติด LPG ครับ..LPG เท่านั้นครับ ติด NGV ไม่ได้ครับเพราะที่เพชรบูรณ์ไม่มีที่ให้เติม ถ้าอยากใช้ต้องเติมน้ำมันวิ่งไปเติม NGV ที่นครสวรรค์ครับ คิดแล้วไม่คุ้ม...อีกอย่างเฉพาะถัง NGV ราคาเกือบสามหมื่น ติด LPG ได้ทั้งระบบครับ และถ้าติด NGV จากที่ฟังผู้รู้มาต้องปรับช่วงล่างใหม่อีกเพื่อให้รับน้ำหนักถังได้ ไม่จบครับ...ไม่จบ (มีกระทู้ของคนที่ติด NGV แล้วครับหาดูได้ ส่วนความแตกต่างระหว่าง NGV กับ LPG ผมเคยโพสไว้ครับ) ของผมตั้งแต่ติดมายังไม่มีปัญหาเลยครับ จูนครั้งเดียวจบ..อ้อ ไปเปลี่ยนไส้กรองอากาศกะหัวเทียนด้วยครับ วิ่ง 9 กิโล/ลิตร ก็ถือว่าโอเคสำหรับเครื่อง 2000 ซีซี แต่เครื่อง 1.8 น่าจะได้เยอะกว่านี้ครับ (มีปัญหาอยู่อย่างนึง..เวลาเข้าปั๊มน้ำมันผมจะเข้าไม่ค่อยถูก จำไม่ได้ว่าต้องเอาข้างซ้ายรึข้างขวาเข้าเทียบตู้อ่ะครับเพราะนาน ๆ เข้าที...อิอิ) ส่วนคำถามข้ออื่น รอสาวกพรีเซียตัวจริง ๆ มาตอบดีกว่าครับ...เฮ้อ..เหนื่อย...

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับนะคร๊าบ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ยินดีๆ ครับๆๆๆ

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ดีด้วยคับ เอารถออกมาก็ควรเช็คพวกช่วงล่างก่อนคับว่าเป็นไงบ้าง และควรเปลี่ยนพวกของเหลวทั้งหมดใหม่เลยคับ(พวกน้ำมันต่างๆๆ) เรื่องยางขอบกระจกหากมีงบก็หาซื้อมือ 2 กันได้คับ ราคาไม่น่าเกินคู่ละ 3000 ถ้าไม่มีงบเอาซิริโคนสีดำฉีดแล้วปาดให้เรียบก็ใช้ได้ดีเหมือนกันคับ ส่วนเรื่องแก็สแล้วแต่ทุนทรัพย์เลยคับ[/B]

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    welcome..........nice to meet you........

8. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ยินดีคับ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    และแล้วก็พบเนื้อคู่กันอีกหนึ่ง ยินดีต้อนรับครับผม

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ยินดี....ด้วยคับ.....มีรถดีก็เหมือนมีเพื่อนรู้ใจเดินทางไปด้วยตลอด.......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้