ซ่อมเข็มขัดนิรภัย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย V_ES, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. V_ES

V_ES New Member Member

16
    0
    0
    เข็มขัดนิรภัยของผมไม่ดึงกลับ อยากทราบว่าที่ไนพอจะซ่อมไดมั่งคับ
    พอจะแนะนำร้านได้บ้างป่าว และถ้าซื้อใหม่จะซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร
    คับ:eek:

2. COgarz-

COgarz- New Member Member

10
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลย - -*

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ของผมก็เป็นมานานแล้ว แต่ไม่มีเวลา ว่างๆ จะ DIY มานำเสนอ

4. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ขอให้ว่างเร็ว ๆ นะครับคุณโอ๋ รำคาญมันจะแย่แล้ว

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เริ่มเป็นเหมือนกันพี่โอ๋ถ้าทำได้ทำให้ผมบ้างนะเพ่....:D

6. dpdome32

dpdome32 New Member Member

2
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ลองถอดดูแล้วปรากฏว่าขอเกี่ยวมันหลุดจากลาน ที่เป็นม้วนคล้ายลานนาฬิกา ใส่ยากมากต้องล็อกให้ได้จุดเดิม
    มิฉะนั้นจะไม่มีแรงดึงกลับ คงต้องใช้เครื่องมือพิเศษ เขามีอักษรอังกฤษกำกับเป็นคำเตือนว่า "ห้ามถอด" ใครรู้ที่ซ่อมบอกบ้าง

7. Vans_OTAKU

Vans_OTAKU New Member Member

46
    2
    0
    ของผมเช็ดขอคล้องสาย ตรงที่ใช้ปรับระดับสูง-ต่ำของสาย

ยกสายขึ้นแล้วเช็ดให้สะอาด แค่นี้สายก็ดึงกลับเหมือนเดิมแล้วครับ

( พอดีเพื่อนที่อยู่ O ฮอนด้าทำให้ ตอนแรกว่าจะรื้อออกมาทำเองอยู่แล้ว เกือบซวย )

8. V_ES

V_ES New Member Member

16
    0
    0
    ผมลองทำดูแล้วคับ แต่ไม่หาย มีใครมีคำแนะนำวิธีอื่นอีกไหมคับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้