เต็ด เกียร์ 4g63t ตัวอีโว 2

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เปา4G, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    พอดี ว่าง เครื่องมาแล้วไม่ได้ ทำเกียร์เต็ด ครับ....

อยากรู้ ว่าทำ เต็ดเกียร์ นี่ มันอยู่ ประมาณเท่าไรอะครับ....

เพราะ ตอนว่างนี่ อุด เกียร์ อย่างเดียว เพราะ รถขับหน้า...แล้วมันออกตัวแบบว่า วิ่งไม่ตรง อะครับกดไม่ได้
    ยังไง ก็ ช่วยเด๋ว นำด้วย ครับ

เพราะ มี คนบอกให้ไปทำ เต็ด ดู :D

ยังไง ก็แนะนำตัว ครับ.

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ใครรู้เเจ้งน้องหน่อยจร้า...หรือลองโทไปเช็คที่อู่พี่เเก้วสิคับ

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แนะนำให้ไปหาเต็ดมาก่อนครับ จะเต็ดเดิมหรือเต็ดซิ่ง เต็ดเดิมค่าเต็ดประมาณสี่-ห้าพัน ค่าใส่แล้วแต่อู่ครับ เพราะต้องรื้อเกียร์ออกมาค่าแรงน่าจะไม่ต่ำกว่าสองพัน ของผมเปลี่ยนเกียร์แบบมีเต็ดไปเลย ประมาณหมื่นกว่า ไม่ต้องมารื้อเกียร์ใส่เต็ดอีกครับ รถวิ่งตรงขึ้นเยอะเลย ถ้าเปลี่ยนปีกนกไปด้วยเลยก็จะดีครับ

4. เปา4G

293
    7
    0
    ขอบคุณ มากครับ

5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เต็ด มี ไม่ใช่ว่า ดีเสมอไปนะจ๊ะ

ที่ ออกไม่ตรง แล้วมาแก้ด้วย การใส่เต็ด

ความเห็นส่วนตัว คิดว่า ในใจ ถ้าอยากใส่เต็ดก้อใส่ไปเลยครับ

แต่ถ้าคิดว่า ออกตัวแล้วมันไม่ตรง แล้วแก้ด้วยการใส่ เต็ดดีก่า

ผมว่า น่าจาไปเช็ค ให้เรียบร้อยก่อนนะครับว่า เป็นที่อาไร

ใส่เต็ดไป ไม่ได้ขับง่ายๆนะครับ

ใช่ ทางตรงดีขึ้น เพราะ ช่วยกัน

แต่ ไม่นึกถึงตอนเลี้ยวมั้งรึครับ

ตอบได้เท่าที่รู้นะครับ เพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้

ยังงัย ขอให้ ทำรถออกมาดีสมใจครับ

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เต็ด มี ไม่ใช่ว่า ดีเสมอไปนะจ๊ะ

ที่ ออกไม่ตรง แล้วมาแก้ด้วย การใส่เต็ด

ความเห็นส่วนตัว คิดว่า ในใจ ถ้าอยากใส่เต็ดก้อใส่ไปเลยครับ

แต่ถ้าคิดว่า ออกตัวแล้วมันไม่ตรง แล้วแก้ด้วยการใส่ เต็ดดีก่า

ผมว่า น่าจาไปเช็ค ให้เรียบร้อยก่อนนะครับว่า เป็นที่อาไร

ใส่เต็ดไป ไม่ได้ขับง่ายๆนะครับ

ใช่ ทางตรงดีขึ้น เพราะ ช่วยกัน

แต่ ไม่นึกถึงตอนเลี้ยวมั้งรึครับ

ตอบได้เท่าที่รู้นะครับ เพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้

ยังงัย ขอให้ ทำรถออกมาดีสมใจครับ

7. เปา4G

293
    7
    0
    ไม่อะครับผมเปลี่ยน ปีกนกเป็นอีโวหมดแล้วอะครับ......เหลือแต่เต็ดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้