ไฟ engine โชว์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย HO ho NO no, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HO ho NO no

HO ho NO no Guest

0
    0
    0
    Check code แล้ว ช้า เร็ว เร็ว เร็ว เร็ว เร็ว เร็ว เร็ว = 17 ใช่ไหมครับ

มันใช่ speed sensor รึป่าว แล้วถ้าปล่อยไปก่อน จะส่งผลเสียอะไรไหม

ราคาเท่าไร และ มันอยู่ตรงไหนครับ

2. Speed Sensor ถูกต้องแล้วครับ ทนใช้ไปก่อนได้ครับ ไม่ทำให้เครื่องพัง
    แค่ไมล์ไม่ขึ้น แล้วก็เทคไม่เปิดเท่านั้นเอง ถ้าจะเปลี่ยนก็ไม่ยากครับ ถอดเซ็นเซอร์
    ที่อยู่บนเสื้อเกียร์ แถว ๆ ด้านล่างลิ้นปีกผีเสื้อ ราคาของใหม่ไม่เกิน 2000 บาท

3. ของผมเลขไมล์กะเข็มไมล์ขึ้นครับ แต่รอบเครื่องตอนเกียร์ว่างสูง 1500-1800 รอบ ผิดปกติไหมครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    นั้นมันอาการของ Code 14 นะครับ

5. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เคยเปลี่ยนมาแล้วครับ Speed Sensor เสียอ่ะครับ ไฟเครื่องยนต์โชว์ และมันจะเข้าสู่ Stand by mode ครับ คือ เวลาวิ่งมันจะได้แค่เกียร์ 1 ครับ และระบบไฟฟ้าของรถ ไม่ทำงาน ครับ ถ้าเป็นแบบนี้แนะนำให้รีบเข้าศูนย์เปลี่ยนดีกว่าครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Code 14 นี่นอกจากเปลี่ยนตัวEACV Valve แล้วมีตัวอื่นอีกไหมครับ
    คือของผมมันเป็นๆหายๆ ลองเปลี่ยนตัว EACV Valve แล้วมันก็ยังเป็นอีก
    และลองเปลี่ยนกล่องแล้วด้วย ก็ยังไม่หาย ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีครับ:D:D

7. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    รอฟังคำตอบด้วยคนครับ ของผมเปลี่ยนมาหมดแล้วตามกระทู้ข้างบน แต่เวลาขับให้รอบคงที่ประมาณ2100รอบนานๆ ไฟเครื่องยนต์โชว์ครับ

8. mario900

mario900 New Member Member

2
    0
    0
    ของผมเวลาสตาร์ทเครื่องไฟเครื่องบางครั้งก็ดับบางครั้งก็ติดแต่ถ้าดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็จะดับและถ้าลากรอบประมาณ 4000 รอบก็จะติดอีก ควรจะแก้ไขอย่างไรแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้