สอบถามตอนเปิดแอร์หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย aom_rk, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aom_rk

aom_rk New Member Member

20
    0
    0
    ตอนเปิดแอร์ อยู่ ๆ ไฟตรงคำว่า A/C ก็ติด ๆ ดับ ๆ แล้วแอร์ก็ไม่เย็น ต้องกด 2 ครั้ง ให้ไฟ A/C ติด แอร์ถึงจะเย็นค่ะ ไฟตรง A/C ที่ติดๆ ดับๆ เกิดจากอะไรคะ จะมีปัญหาอะไรไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    รอผู้รู้คับ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถ้าเราต้องการให้ คอมเพรสเซอร์แอร์ทำงาน (ทำความเย็น) ต้องกดปุ่ม A/C เมื่อกดปุ่มแล้วก็จะมีไฟโชว์สีเขียว แสดงสถานะ ส่วนปัญหาของเจ้าของกระทู้ น่าจะเกิดจากสวิทช์ หน้า Contact ของตัวสวิทช์ อาจสกปรก ถ้าพอมีความรู้ทางช่างอยู่บ้าง ก็แงะสวิทช์ ออกมาแล้วเอา สเปรย์ทำความสะอาดหน้า Contact ของ Phillips ฉีดเข้าไป แล้วประกอบกลับเหมือนเดิม ยกเว้นมันเสียจริง ๆ ก็ค้องเปลี่ยน ยังไงลองดูที่จุดนี้ก่อนนะคับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถูกจุดเลยฮับ

5. aom_rk

20
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

6. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    /// เป็นเหมือนกันคับ จะลองไปทำเองบ้าง โดนค่าช่างไปหลายร้อยแล้ว ///

7. tha79

737
    0
    0
    ครับดีแล้ว
    มีอะไรๆ ก้อช่วยเหลือกัน

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ถ้าไม่หายต้องลองเช็คระบบไฟของพัดลมแอร์+คอมแอร์ด้วย ระบบไฟอาจจะรวน

ปกติรถผมกด AUTO มันก็ทำงานเองปกตินะครับ ไฟAC ต้องติดตลอดนะ

9. aom_rk

20
    0
    0
    บทสรุป ไฟ A/C กระพริบ

เปลี่ยนฟิวส์ในกล่องดำ 1 ตัว ล้างตู้แอร์ 2 ตู้ อาการไฟ A/C กระพริบหายค่ะ และไอที่ออกมาจากช่องแอร์ก็หายไปค่ะ เห็นช่างบอกว่าถ้ายังไม่หายต้องเพิ่มอีกพัดลม 1 ตัวค่ะ แต่หลังจากทำเสร็จมาตั้งแต่บ่าย 2 โมง ขับกลับบ้านไปรับลูกสาวที่โรงเรียน ก็เป็นปกติไม่มีอาการเดิม ๆ เหลืออยู่เลย

นอกจากนั้นยังให้ช่างตีปิดช่องเปิด - ปิดอากาศ ใกล้ ๆ ตู้แอร์ จะได้ไม่มีกลิ่นเข้ารถค่ะ เดี๋ยวทดลองสักวัน 2วันก่อนนะคะแล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นยังไง

:D:D:D

10. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยินดีด้วยคับ ผมนำกระทู้ใหม่นี้ มารวมที่กระทู้เดิมที่คุณอ้อมได้ตั้งกระทู้ถามไว้ จะได้ต่อเนื่องกัน

11. tha79

737
    0
    0
    เจ้าพ่อตัดต่อจริงๆ เลยนะครับพี่เอก
    ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ตัดต่อแต่สิ่งดีมีประโยชน์ทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้