ข่าวดีคับ เกี่ยวกับรถของผมที่หายไป --- อัพเดทรายละเอียดเพิ่ม หน้า 3

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เพื่อนๆสมาชิกคงจะจำกันได้นะคับที่รถผมเพิ่งหายไปเมื ่อต่นเดือนจากกะทู้นี้

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=522335

ในครั้งนั้นผมไม่ได้ลงรายละเอียดเหตุการณ์อะไรไ ว้มาก เพราะผมยังไว้หน้ากันอยู่ แต่จากดูหลายๆอย่างแล้ว เค้าไม่ไว้หน้าผมเลย ผมก้อเลยอยากจะเล่าต่อให้เพื่อนๆฟังแล้วกัน

เรื่องมันเริ่มจาก

ผมได้นำรถเข้าไปทำที่อู่ อู่หนึ่ง ย่าน หลักสอง ถ้าใครผ่านไปผ่านมาแถวหลักสอง - บางแค จะต้องเคยเห็นอู่นี้ผ่านตามาบ้าง ซึ่งตอนแรก ผมจะเอาไปทำที่ K-Sport แต่ว่าไกล ประกอบกับพรรคพวกแนะนำอู่นี้มาว่า มีมาครฐาน ฝีมือดีใช้ได้ จึงได้นำรถเข้าไปทำ

อาการของผมที่เคยบ่นๆไว้คือ เบาดับ กินน้ำมันมาก ควันดำ(RB25DET MT แอร์โฟลว์ ชมพู R33 ตัวสุดท้าย) ทางอู่ก็ตกลงรับรถผมเข้าไว้ซ่อม
    หลังจากนั้น ผมก็ไปดูรถผมทุกวัน เพราะผมรักรถผมมาก อะไรถ้าผมทำเองได้ ก็จะทำเอง เพราะผมเอาใจใส่รถตัวเอง แต่ครั้งนี้ผมไม่ชำนาญ RB ถือว่าเป็นเครื่องที่ใหม่มากสำหรับผม จึงต้องให้คนที่คิดว่า ชำนาญกว่า มาทำแทน

ทำอยู่ประมาณ 3 วัน ผมก็ไปดูรถ เฝ้ารถ ทุกวัน จนวันสุดท้าย ผมก็ไปเฝ้ายันมืด

สิ่งที่อู่ทำให้คือ
    เปลี่ยนติ๊ก 26
    เปลี่ยนฝาถังลูกลอย
    ใส่ Fuel Damper

เช็คบิลออกมา 7300 บาท

โดยแบ่งเป็น
    ติ๊ก 2000
    ฝาถัง 2000
    ไอ้ตัวฟูเอลแดมเปอร์ 1000
    ค่าเช็ค 1000
    ค่าแรงช่างใส่ติ๊ก 1000
    ค่าแรงใส่ฟูเอลแดมเปอร์ 300

ซึ่งเกินกว่าที่ผมคาดเอาไว้ มากพอสมควร เงินที่เตรียมไว้ไม่พอ ผมก็ได้ถามไถ่ทางอู่ว่าลดหย่อนได้หรือไม่ เพราะผมเป็นคนทำรถเอง เดินเซียงกงบ่อย อะไรราคาเท่าไหร่ก็รู้ๆกันอยู่แล้ว แต่ทางอู่ยืนยันราคาเดิมไม่ลดให้ผม (ผมไม่อยากมีปัญหามาก แพงไม่ว่าผมยอมจ่าย ถ้าแก้อาการให้ผมได้ )ผมจึงขอรับรถเป็นวันอื่น
    แล้วผมก็มารับรถวันอังคาร ซึ่งขับกลับมาบ้าน อาการ ก็ไมไ่ด้หายไป
    ลองขับอยู่ประมาณ 2 วัน อาการเดิม ก็ยังอยู่ครบ จึงนำรถกลับไปแก้ไขที่อู่ โดยไปกับ ป๊าของผม เพราะว่าผมจะได้ทิ้งรถไว้เลยแล้วนั่งรถป๊าผมกลั บมา ทางอู่ก็รับรถไว้แก้อาการ ในวัน พฤหัส ที่ 31 กค.

วันศุกร์ที่ 1 สค. เวลาประมาณ1ทุ่ม ทางอู่ก็ได้โทรมาบอกผมว่า รถเสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้มารับรถกลับได้
    ด้วยความคึิดถึงรถ และอยากได้รถกลับ จึงได้นั่งแท๊กซี่ไปเอารถ กะว่าขับรถกลับเลย
    ไปถึงอู่ ก็เห็นรถผมจอดอยู่หน้าอู่ ทางอู่บอกว่า ยังไม่เสร็จเรียบร้อยดี ขอเวลาแก้อีก 1 วัน
    ผมก็นั่งแท๊กซี่กลับ แล้วก็ แวะไปนั่งเล่น ร้านอินเตอร์เน็ต แถวๆบ้าน กับรุ่นน้องที่ไปด้วยกัน
    และเมื่อถึงเวลาประมาณ 2.30ของวันที่ 2 สค. สิ่งที่ผมไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น

เบอร์ทางอู่โทรมาถามว่า ผมเอารถกลับไปแล้วหรือ? ผมก็ตอบว่าเปล่า งั้นแสดงว่ารถหายแล้ว
    ผมจึงรีบไปที่อู่ ปรากฎว่า รถผมทั้งคัน หายไป
    ทางอู่ได้จอดรถผมไว้ข้างนอก ที่ผมได้เห็นตอนที่ผมมาเมื่อหัวค่ำ และมีรถ กระบะ ของทางอู่ จอดปิดท้าย
    และกุญแจ ก็ได้หายไปด้วย

ทางอู่ก็บอกว่าให้ผมรีบไปแจ้งความก่อน แล้วเดี๋ยวอู่จะตามไปที่ สน. ซึ่งผมก็ งง ว่า ทำไมไม่มาพร้อมกัน แต่ด้วยความตกใจจึงยังไมไ่ด้คิดอะไรมาก
    ผมต้องปลุกพ่อกับแม่ผมขึ้นมากลางดึก เพื่อมาแจ้งความ เพราะรถเป็นชื่อของแม่ผม

สักพักทางอู่ก็ตามมาที่ สน. แล้วก็แจ้งความรถหาย สอบถามทางอู่ว่า กุญแจรถหายไปไหน ทางอู่บอกว่า อาจจะ ลืมไว้ที่ฝากะโปรงท้ายรถ เพราะได้ออกมาถอดขั้วแบตเตอรี่ และขอเวลาหารถ 1 อาทิตย์

หลังจากนั้นผมก็กลับไปที่ร้านอินเตอร์เน็ตร้านเ ดิม เพื่อมาโพสกระทู้รถหาย อันที่เพื่อนสมาชิกได้อ่านกันแล้ว

ทางเด็กที่คุมร้านเกมก็มาบอกว่า เมื่อสักพักมีคนมาถามว่า ผมมาที่นี่กี่โมง มากับใคร ได้ออกไปไหนหรือเปล่า รับโทรศัพท์กี่ครั้ง ใครมาหาบ้าง มีพยานไหม ซึ่งร้านนี้เป้นร้านที่ผมเล่นเป็นประจำเค้าก็ตอบไปตา มความเป็นจริง และเป็นพยานให้ผมได้อยู่แล้ว
    ผมก็เริ่มรู้สึกแย่ เพราะว่า รถผมหายไปทั้งคัน แล้วยังมาสงสัยผม แต่ผมก็ไมไ่ด้ติดใจอะไรมาก เพราะว่าสถานการณ์แบบนั้น ใครก็ระแวงกันได้

หลังจากนั้น ผมก็ต้องมานั่งเล่นเน็ต ทั้งวัน ทุกวัน เพื่อจะคอยดูว่า มีใครเจอรถผมไหม มีใครเห็นบ้าง เบาะแสมีไหม ส่วนทงด้านป๊าผม ก็ขับรถตระเวนหา ตามอู่ ลึกๆ หลืบๆ ไปทุกซอย ทุกอู่ บางอู่อยู่ลึกมากป๊าผมเดินเข้าไปดู ช่างในอู่ก็มองแปลกๆ ป๊าผมก็เกร็งๆ แต่ก็ต้องไปเพราะอยากได้รถคืน
    ผมก็ติดต่อทุกทาง ทำทุกอย่างที่ทำได้
    แต่ก็ไม่เจอ
    ระหว่างนี้ ทางอู่ ไม่ติดต่อมาเลย มีแต่ฝ่ายผมที่ต้องเป้นฝ่ายติดต่อไป

ครบกำหนด 1 อาทิตย์ ผมก็เข้าไปที่อู่ เพื่อตกลงกันว่าจะเอายังไง
    ทางอู่ก็ขอผลัดไปเป็นอีก 1 เดือน !
    รถ ถ้าหาย หาไม่เจอใน1วัน ก็เป็นชิ้นๆแล้วครับ โดยเฉพาะรถแบบนี้
    ทางอู่จึงตกลงว่าจะคุยต่อหน้า้ตำรวจในวันพุธ ที่ 13 สค.

ถึงกำหนดวันที่ 13 ทางอู่ ก็ไม่ติดต่อมา
    เงียบหายเหมือนเดิม

จึงปรึกษาทนาย ได้รับคำแนะนำว่า ให้ไปแจ้งความเพิ่ม เป็น ยักยอกทรัพย์ได้ เพราะรถอยู่ในความรับผิดชอบของอู่ กุญแจก็หายไป?

แต่ทาง ตร. ที่รับเรื่องบอกว่า ให้ใจเย็นๆไม่อยากให้เรื่องยาว และไม่อยากให้ใครเสียชื่อเสียง เสียประวัติ จึงไมไ่ด้แจ้งความอะไรไว้ และรอวันนัดมาเจรจาอีกครั้งหนึ่ง

เมื่อวานนี้ (19 สค) ป๊ากับแม่ผม ก็ได้เข้าไปที่อู่ เพื่อจะถามว่าตกลงจะเอายังไง ทางอู่ก็บอกว่า ขอ1เดือน หารถ(ซึ่งมันหาไม่เจอแล้ว) และได้เล่นแง่ไว้ว่า "ใบรับรถผมก็ไม่ได้ออกให้นะเนี่ย" ซึ่งหมายความว่าอย่างไร?

จนวันนี้ ทาง ตร. นัดผมไปพบ และได้เรียกทางอู่มาเจรจา
    ซึ่งผมได้จัดทำรายการถผมคร่าวๆดังนี้

ภายนอก
    บอดี้+แปลงโฉม 24V - 200,000
    ชุดแต่ง TBO1 รอบคัน - 8,000
    ทำสี+ปะผุรอบคัน - 25,000
    ภายใน
    คอนโซล24V+แผงประตู4บาน+แปลงระบบเบรคมือR32
    +ไมล์R33+พรมR33+พวงมาลัย momoก้านยกหนังกลับ - 10,000
    เครื่องยนต์
    RB25DET/MT - 43,000
    พร้อมวาง+วายริ่ง - 10,000
    อินเตอร์+ท่ออินเตอร์อลูมิเนียมดัดทราย - 12,000
    ท่อไอเสียทั้งเส้น+ปลาย - 10,000
    ขาเบรก+ขาคลัทช์+ปั๊มคลัทช์+แปลงระบบคลัทช์ - 4,000
    ช่วงล่าง
    แพหลัง+เบรคหน้าR32 พร้อมติดตั้ง+ดุมหน้า+ห่วงปรับ Camber+เซ็ตโช๊คอัพ+สปริง4ต้น+หม้อลมเบรคชั้นครึ่ง - 25,000
    เฟืองท้าย+เพลาข้าง R32 GTR - 9,000
    ล้อ Volk G-Game หน้า 17 หลัง 18 - 23,000
    ยาง Yokohama S-Drive ใหม่ ปี07 4เส้น - 18,000
    รวม - 397,000
    ผมตีราคาแบบ กลางๆ และบางอย่าง ค่อนข้างจะถูกไปด้วยซ้ำ หากคนที่เคยปั้นรถเอง จะรู้
    ซึ่งเป้นยอดที่ผมเสียหาย และไหนจะที่เสียเวลาที่ผมปั้นรถคันนี้ขึ้นมาทั้ งคัน หลายอย่างเพิ่งจะทำไป ยังไม่ทันได้ใช้เลย รถมาหายเสียก่อน
    ทางอู่ก็บอกว่า ลองเอารถไปขายสิ จะได้ราคานี้มั้ย?
    เครื่อง 25โบ แพง เวอร์ เกินไป เครื่องตัวนี้ไม่มีราคาหรอกไม่มีคนเล่น ?
    ตัวรถ แสนหน่อยๆเองราคานี้ไม่ถึงหรอก ?
    และเอารถผมที่สภาพค่อนข้างดี สภาพครบ ไปเทียบกับรถเต๊นท์สภาพยำๆ ?

ผมไม่ได้จะขายรถ นะครับ ผมทำรถชุดนี้ ผมก็บอกทุกคนว่าไม่ขายแล้ว ทำเก็บ ยาวๆ
    และมีสิ่งที่จะทำอีกเยอะกับคันนี้ ตั้งใจไว้ว่าจะทำต่อ หากเครื่องสมบูรณ์แล้ว
    แล้วคุณจะให้ผมเอาไปคิดเป้นราคาขายได้อย่างไร
    แล้วยังจะเอาไปเทียบกับรถเต๊นท์อีก
    แล้วจะให้เต๊นท์ตีราคาอีก !
    25โบ ไม่มีคนเล่น ราคาไม่ถึง คุณลองไปเดินดูสิว่ามันราคาเท่าไหร่ เครื่องตัวนี้ เกียร์ธรรมดา แค่เกียร์25โบ ตอนนี้ต้องมีลูกละ 2หมื่นกว่า แล้ว
    ตัวรถ แสนหน่อยๆนี่คือรถสภาพไหน ตกน้ำมาเหรอ?

ผมก็เข้าใจว่าผมคงไม่เรียกร้องเต็มราคานี้ แต่ผมคิดให้ดูคร่าวๆว่ามันประมาณนี้ นี่ยังไม่รวมจุกจิกเยอะแยะจิปาถะ ซึ่งถ้ามาปั้นเอง ไม่มีทางได้ราคานี้ ทะลุ แน่นอน หากใครที่ปั้นมาเองกับมือ จะรู้
    ผมจึงถามกลับไปว่า จะให้เท่าไหร่
    ทางอู่ตอบกลับมาว่า

แสนห้า ...

รถผมทั้งคันครับ ตีราคาให้ แสนห้า?
    ไม่ได้ว่าอะไรนะ ตัวรถเดิมๆ สภาพดีๆ แสนห้า ยังซื้อไมไ่ด้
    แล้วนี่รถผมทำมาแล้ว ใครที่ได้เห็นรถผม ก็บอกทุกคนว่า น่าขับ สะอาด ขับดี ทุกคน

ซึ่งมีค่าแค่ แสนห้า?

ไอ้นู่นแพงไป ไอ้นี่แพงเวอร์
    แต่ราคาตอนแรกที่เปิดบิลผมมา นี่ไม่แพงเลยครับ?
    บางอย่างคุณอาจจะหาได้ถูกกว่า เพราะนั่นคุณเป็นอู่ อาชีพทางด้านนี้ แต่ผมไม่ใช่นะครับ ผมคือคนธรรมดา ทำรถเอง จะไปซื้อราคาอู่ ได้อย่างไร
    แล้ต่อให้ราคาอู่ ก็คงไมไ่ด้ถูกไปกว่านี้สักเท่าไหร่
    และถ้าคุณเอามาทำเอง แค่ค่าแรงคุณคิดวันละพัน ยังไง ก็ทะลุ แน่นอน
    แต่ถึงยังไง มันก็ไม่ได้มีค่าเพียง แสนห้า จริงไหม

ลองคิดดูนะครับ ถ้าคุณเป็นผม เพิ่งทำสีเก็บผุรอบคันมา เพิ่งวางเครื่อง ยางเปลี่ยนใหม่ยังแทบไมไ่ด้วิ่ง
    แล้วอยู่ๆ มีคนมาทำรถคุณหาย แล้วบอก จะชดใช้ แสนห้า? และยิ่งคุณมีความผูกพันธ์ และรัก รถคันนี้มาก คุณจะรู้สึก อย่างไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
    deejang และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Toonos

Toonos New Member Member

15
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ เซ็งแทนเลย

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เซ็งแทน

เอารถไปซ่อมที่อู่แล้วรถหายไปทั้งคันแล้วจะชดใช้แค่" แสนห้า"บ้ารึป่าว? :mad:

4. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    เอาให้หนักครับ อู่แบบนี้ ทำรถลูกค้า หาย แล้วยังจะไปสงสัย แต่ที่ สุดๆ ก็คือ ตีให้ แสนห้า เหอๆ รถสภาพเดิมๆ สภาพดีๆ แสนห้า ยังไม่ได้เลยครับ

R2D2 และ Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  5. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    บอกเขาไปว่า เงินผมไม่ต้องการ แค่ทำรถตามรายการที่คุณบอกมา ข้างต้นก็พอแล้ว
    แค่ทางอู่จอดรถลูกค้าไว้นอกอู่ก็ทุเรศมากแล้วครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะรับผิดชอบหน่อย

กุญแจรถอยู่ที่อู่ จะไปโทษใครทำไมเนี่ย

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ช่วยอัพนะครับ

8. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    คือย่าไปยอมมันเป็นไปใด้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดไปเลย

เอารถไปทำไม่ลดสักบาท แต่บอกราคาไปแม่งบอกแพงเวอร์ อย่างนี้แม่งรู้มาก

เราก็เคบไปซื้อของอู่มันแม่งไม่รถสักบาทดีนะที่อยากใด้เลยซื้อมันไปงั้น

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

10. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อ่านแล้ว เซง แทน คับ

มีที่ไหน จอด รถลูกค้า ไว้ นอก ร้าน

ยัง จะ ไม่ ระวัง ลืมกุจแจ ไว้ อีก

มัน ยังไง ๆ อยู่ นะ

11. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    อย่าไปยอม

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อ่านหัวข้อกระทู้ทีแรก นึกว่าเจอรถแล้วซะอีกครับ สู้ ๆ ครับ คนรักรถเหมือนๆ กัน

narokawayg, End Motor Sport, [B]oy_[V]est9 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เอาใจช่วยครับ

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่จ่ายสดก็ไปเดินซื้อด้วยกันเลยดีกว่ามั๊ย ตามสภาพที่เราพอใจ ราคาเรื่องของอู่

ของเบิกใหม่ก็เบิกใหม่ ของเชียงกงก็ไปเอาเชียงกงตามร้านที่เคยซื้อเลย จะได้รู้ว่าแสนห้าน่ะอยู่มั๊ย

15. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    แค่รถจอดที่อู่มันยังไม่รับผิดชอบเลย ตอนคิดเงินก็จะเอานัก
    เอามันให้หนักเลยน้องเค

16. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    เอาใจช่วยครับๆๆ

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ามองอีกด้านครับ กุญแจรถได้หายไปพร้อมรถมันดูยังงัยๆอยู่ อู่เป็นคนเอาไปหรือเปล่า

เพราะต่อให้ทำงานเลวแค่ไหน คนเป็นเจ้าของอู่เองน่าจะเช็คกุญแจรถลูกค้าก่อน

แล้วถ้ารถลูกค้าอยู่ข้างนอกมันต้องระวังเป็นพิเศษ ถ้ารถเป็นอะไรมาทางอู่ก็ซวย

แต่นี้ดูมันเข้าล็อคทุกอย่าง หายก็หายง่ายๆ ยิ่งน่าสงสัยหนักว่าใครเอาไป พอจะรวบรวม

อะไรที่เป็นเอกสารของอู่ได้เก็บให้หมดทุกอย่างครับ มันมีผลตอนอยู่ในศาล

ปล.คุณลืมบวกค่าซ่อมล่าสุดของอู่เข้าไปด้วย จะได้รู้ว่าราคาจบมันไกลแค่ไหน

ปล2.เหตุการณ์พวกนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่เกิดครับ การจะเอารถเข้าไปทำอะไรก็ตาม

โดยที่เราต้องเอารถไว้ ไม่ว่าข้ามวันหรือไม่ก็ตาม ควรจะมีใบรับรถและตรวจสภาพ

รวมๆข้างต้น จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันว่าเกิดจากการผืดพลาดของใครแล้วยิ่งเป็นกรณีหาย

มันจะทำให้เราเรียกร้องได้ง่ายขึ้น

ขอให้โชคดีครับ ถ้าไม่ได้รถคืนก็ขอให้เจ็บตัวน้อยที่สุด ถึงแม้แผลในใจจะไม่หาย แต่วันหน้า

อาจจะมีอะไรที่ดีกว่านี้ ผมเอาใจช่วยครับ สู้ สู้!!

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เอามันให้หนักครับ อย่าไปยอม ยังไงก็โพสชื่ออู่บอกเพื่อนๆในนี้กันไปเลยครับ

19. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    อู่เห็นแก่ตัวมากๆ ความผิดตัวเองแท้ๆ

20. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่าสงสัยอู่มากเลย

แล้วบอกราคารถสภาพนี้ ทำขนาดนี้ มาได้ไงแสนห้า มันไม่ใช่แล้ว

เป็นกำลังให้ จขกท ในการต่อสู้ในครั้งนี้ครับ

21. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ไม่ต้องไว้น่งไว้หน้าแล้วมั๊งครับ เล่นขนาดนี้ แสนห้า -*-

22. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอาใจช่วยน่ะพี่เค..:):):)

23. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

24. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ตอนแรกอ่านแล้วตกใจนึกว่าอู่เคสปอร์ต

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

ขอให้จบไวไว เพราะรถผมว่าไม่ได้คืนแล้วแหละครับนานขนาดนี้

ยังไงขอให้ได้ค่าเสียหายเป็นที่น่าพอใจครับผม....

แล้วตกลงอู่อะไรหรอครับ???

25. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ผมว่าอู่เอี่ยวด้วยเปล่า และแสนห้าไม่เอา บอกมันเอารถคันอื่นมาแทนก็ได้ สภาพไม่มีชน

26. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อย่างนี้ต้องคิดค่าเสียเวลา เสียโอกาส ด้วย นอกจากค่ารถ เอาให้หนัก บัดซบจริงๆ เลย

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    บอกได้คำเดียวอู่นี้แม่งเลว:mad:
    ทำรถเค้าหายแล้วเสือกมาทำทุเรศๆอีก
    อย่ายอมครับเอาเรื่องให้ถึงที่สุดแล้วมาบอกเพื่อนๆด้วยว่าอู่ใหน
    เอาให้มันหากินอีกไม่ได้เลย เดี๋ยวเพื่อนๆใน RC web เข้าไปจะซวย

28. ใหนๆก็เสียรถเสียเวลามามากแล้ว
    ต้องเอาเรื่องทางอู่ให้ถึงที่สุดคับ
    เอาใจช่วยคับกว่าจะทำใด้ขนาดนี้
    ....บอกชื่ออู่ไปเลยคับจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ....
    ....จะใด้ไม่มีใครตกเป็นเหยืออู่เลวๆแบบนี้อีก....
    .............:mad::mad::mad:...............

29. Sev

Sev New Member Member

31
    1
    0
    เลวจิงๆ ไร้ความรับผิดชอบมาก

30. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สู้..สู้ คับ

เอาใจช่วย อย่าไปยอม รถใคร ใครก็รัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้