เครื่อง 2L โบโรงงาน อยากแรงกว่าเดิม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย car4n, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    ตามหัวข้อ อยากจะโบ ให้ต้นจัดปลายไหล ส่วนมากเขาเปลี่ยนโบอารัยกันครับ และพี่ๆที่เปลี่ยนแล้วใช้โบอารัย แล้วดีขึ้นกว่าเดิมหรือป่าว เวลาเปลี่ยนโบแล้วต้องเปลี่ยนโข่งหลังหรือป่าว และต้องเซ็คปั้มใหม่หรือไม่ครับ พี่ๆที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ ในใจผมจะเปลี่ยนโบของ นิสสัน Z18 โขงหลัง 0.38 ที่ได้สอบถามมา ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้