ติด power amp ใต้เบาะ.....

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย new car, 2 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new car

new car Guest

0
    0
    0
    power amp ของผมช่างเค้าติดไว้ ใต้เบาะหน้าข้างคนขับ แบบนี้ดีไหมครับ

จริงๆ แล้วควรติดบริเวณไหนครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ระวังช้อต เวลาเหรียญหรือโลหะอย่างอื่นตกไปโดนขั้วสายเเล้วกันครับ

3. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    ผมว่าเป็นวิธีที่ไม่เลวเลยทีเดียวครับ เพราะเดินสายสั้นดีครับ ไม่ต้องเปลืองสายไปหลังรถ อีกทั้งยังได้อากาศเย็นจากเครื่องปรับอากาศอีกด้วยครับ อยู่ท้ายรถผมว่ามันอบๆ ร้อนๆ ไปน่ะคับ เรื่องพวกโลหะตกไปแล้วจะช็อตก็ทำอะไรปิดไว้ตรงบริเวณขั้วได้จะดีมากครับ (แล้วมันจะได้อากาศเย็นป่าวหว่า) แต่ผมกลัวน้ำมากกว่าครับ ถ้าเราซื้อน้ำขึ้นมากินบนรถแล้วเกิดหกไปรดนี่แย่กว่าเหรียญตกลงไปอีกนะครับ อิอิ

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    แง่ดี สัญญาณเสียงเดินทางสั้นครับ

แง่การติดตั้ง ควรใช้ฐานไม้รอง

แง่ลบ ผมว่ามันร้อน ระบายออกกาศยาก เพราะมันใส่ได้แบบพอดีๆ ด้านบน ด้านล่างแทบไม่มีอากาศให้หายใจ ออกได้แค่ข้างๆ จะปรับจูนทีก็ลำบาก

5. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    เห็นด้วยครับ :cool:

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลองดูแบบรถผมสิคับ ผมติดไว้หลังเบาะคับ คือผมทำเป็นแผงไม้ยึดอ่ะคับ เดินสายยาวหน่อย แต่ผมว่ามันไม่ร้อนมาก เพราะว่าเวลาวิ่ง ก็เปิดไอที่รองแขนตรงกลางเบาะด้านหลังออกมา แอร์ก็ยิงตรงถึงแอมป์พอดีคับ ปรับจูนไม่ยากคับ

7. new car

new car Guest

0
    0
    0

สงสัยว่าทำไมต้องมีฐานไม้รองด้วยครับ ข้อดีแบบไหนครับ ของผมวางบนพรมและช่างเค้ายึดกับพื้นรถเลย

8. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    ติดใต้เบาะเหมือนกันครับ รถผมไม่มีปัญหา เพราะเบาะยกตัวขึ้นมาค่อนข้างสูง มีพื้นที่ใต้เบาะเยอะ (รถ mpv)

สามารถปรับแต่งที่เพาเวอร์แอมป์ได้ง่ายครับ เรื่องการยึดผมไม่ยอมให้ยึดน้อตครับ ก็เลยใช้ตัวหนามเตย ยึดเข้ากับพรม แค่นี้แหละ สบายมาก ไม่มีหลุดครับ

9. special

special New Member Member

25
    0
    0
    แต่เห็นเขาว่า.. วางแอมป์ไว้ในระนาบเดียวกับพื้นรถ มันจะรับแรงกระแทกไปเต็มๆเลยนิคับ ??

แต่โดยส่วนตัว ก็ว่าจะทำกล่องวางไว้ที่ พื้นตรงที่วางขาของฝั่งผู้โดยสาร ใช้อะคริลิคหนาๆทำฝาปิด แล้วใช้พรมปิดอีกที ตีกล่องทึบติดพัดลม น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน

..ส่วนที่ติดใต้เบาะ เคยเห็นบางคันทำเป็นบานพับไว้ที่ขาเบาะด้านหลังอะครับ พอปลดล้อคขาเบาะด้านหน้าแล้วก็ ยกเบาะหงายเงิบ ก้มเซ็ทได้เลย ก็ดูสะดวกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้