เครื่อง A20A คาบูอยากเปลี่ยนเกียร์ไหม่

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย sunun, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunun

sunun New Member Member

7
    0
    0
    ตอนนี้เกียร์ใกล้พังแล้วครับเป็นเกียร์ออโต เวลาเข้า D แล้วรถไม่ไปเลยครับ ต้องเข้า L ก่อนเมื่อรถขยับแล้วค่อยเปลี่ยนเป็น D อยากทราบว่าเราสามารถเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้ไหม ราคาเท่าไร และชนเกียร์รุ่นไหนได้บ้างครับ

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เปลี่ยนเครื่องไปเลยคุ้มกว่านะคับ

3. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้ครับ แต่เกียร์ธรรมดาหายากมากๆ ราคาก็ตกอยู่ที่ 6 - 7 พันบาท เกียร์รุ่นอื่นๆ หาชนไม่ได้ครับ ระหัส A ก็มีแค่รุ่นนี้จริงๆ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เปลี่ยนเกียร์ธรรมดาได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยน เพลาขับด้วยครับ

หรือว่าอยากเปลี่ยนเกียร์ออโต้ ตัวใหม่ ก็โทรมาได้ครับ 0896068829 น้องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้