ขอความรู้เรื่องเกจวัด ยี่ห้อ Auto Gauge หน่อยครับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JuiceRama2, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    เห็นในเน็ต ตปท. ราคาไม่แรงเท่าไหร่..

เกจวัดยี่ห้อนี้ คุณภาพเป็นงัยบ้าง.. คือประมาณว่าอยากติดอ่ะนะ.. แต่งบน้อย แล้วรถเราเองก็รถครอบครัวธรรมดา.. เลยคิดว่ายี่ห้อที่ราคาสูง คงไม่จำเป็นเท่าไหร่..

แล้วยี่ห้อนี้มันมีของแท้ ของ เทียมด้วยอ่ะปะ...

ใครเคยใช้ขอความรู้หน่อยครับ..

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    รอดูด้วยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    เท่าที่ผมเห็นนะครับมันอยู่ที่ 1XXX ครับบบ
    ไม่รู้ว่ามีของแท้อะเปล่า

3. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ยี่ห้อนี้คงไม่มีของเทียม นะครับ

ถ้าจะมีของเทียมคงเป็นพวกยี่ห้อดังๆ นะ ยี่ห้อนี้ เขาทำมาราคาถูกอยู่แล้ว คงจะไม่มีใครมาทพเทียม นะครับ คิดว่าไม่คุ้มกัน

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ตามมาดู ความรู้ ครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Auto Meter หรือเปล่าครับ จขกท.

6. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ยี่ห้อ Auto Gauge ครับ.. ผมลองรวบรวมยี่ห้อ gauge ที่เราคุ้นๆ กันนะครับ..

Pivot
    Defi
    Stri ทำรุ่น XLine งัยครับ.. คุ้นๆ กันไหม.. ส่วนใหญ่เราจะคุ้นหูแต่รุ่นของเขา แต่ไม่รู้ยี่ห้อ..
    Auto Meter
    Auto Gauge
    SARD
    HKS
    Greedy
    Apex

:cool:

7. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ก็ใช้ได้นะคาบ แต่ของผมใช้ส่วยใหญ่จะเป็น SARDคาบ

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมว่า คุณภาพ มันก็ เหมาะสมกับราคานะครับ...

ผมก็ว่าจะหามาไว้ซัก 2-3 ตัว อิอิ.. ช่วงนี้งบน้อย

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ถ้ามีเยอะแบ่งผมซักตัวนะค้าบบบบบ :D

10. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ถ้าเหลือก็เเบ่งผมสัก ตัว นะ คับพี่ โอ อิอิ

11. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อืมคือตามที่ข้างบนบอกครับคุณภาพตามราคา จากที่เคยใช้มาก็ไม่เคย งอแง

ครับขึ้นก็ค่อนข้างตรง แต่วัดอื่นๆไม่รู้นะครับเคยใช้อันเดียววัดระดับน้ำมัน

จะเอาผมมีตัวนึงขายไปแล้ว ตาก็อตใส่ไม่ได้ เลยเอามาฝากขายใหม่ครับ

วัดระดับน้ำมันเอามาใส่วัดแก๊ส แต่พอดีรถของ ก็อต ท้ายถังเป็นของ HANA

เลยใช้ไม่ได้สนใจ ก็ 0818186873 เก่งอีกแว้วครับ

12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่านะถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อมาก มันก็เป็นอีกยี่ห้อที่ใช้ดีเลยนะครับ

ที่ผมใช้อยู่เป็นวัด rpm ใช้มาจะ 2 ปีแล้วมันก็ไม่เห็นจะพังเลย

ส่วนเรื่องราคาผมว่าก็ไม่แรงมาก...

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สน ใจ ติดต่อ ไอ้บาส ได้เลยครับ มันมีครบชุด

ซื้อมาไม่เคยใส่ ตอนซื้อ มันหน้ามืด

14. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอาจิงป่าวล่ะ:D:D:D:D:D

แล้ว เทมป์ ที่กองเน่าหนอนอยู่บ้านล่ะค้าบท่านที่ปรึกษา:D:D:D:D:D

ผมสนใจครับ เห็นลงไว้นานแล้ว เลยคิดว่าขายแล้ว ของผมเป็นถังธรรมดา สองวาลว์ไม่รู้จะใช้ได้ป่าวครับ

15. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ผมก้สนใจอยู่เหมือนกัน
    แต่ของผมเครื่องga14อ่ะ
    ติดได้มั้ยอยากมีชิพไลท์กับเค้าบ้าง

ถ้าติดได้ต้องตั้งรอบที่เท่าไหร่ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

16. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ติดไม่ยากครับ เค้ามีทั้งแบบชิพไลท์เป็นแท่งๆ แยกก็มี

รึว่าเป็นแพคเก็จมาทั้งวัดรอบทั้งชิพ ส่วนเรื่องรอบเท่าที่ทราบ
    มันตั้งได้ทุกรอบตั้งแต่ 1000 + นะครับ ไม่แน่ใจ :D:D:D:D:D:D

17. armkub

armkub New Member Member

46
    31
    0
    มาขอเก็บข้อมูลครับ

18. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ตามดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้