***รบกวนหน่อยคับ**

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย จ.อ.วุฒิเทพ สังข์สิงห์, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่คับรถผมไมตี้ x ...... ผมจะว่างเครื่องดีเซลใหม่รุ่นได้บ้างนะคับแนะนำหน่อยนะคับ......มีราคาด้วยก้อดีนะคับ

1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    หาเครื่องวีโก้ที่เค้ายกลงมาใส่ น่าจะแรงนะครับ

2. 4D56T ก็น่าวางนะ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    jz เท่านั้น
    ไม่วางแล้วจะเสียใจ55555555555555

4. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    คูโต้คับน่าวางสุดๆๆๆๆๆๆๆ

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    คูโบต้าคับ

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    1KD ...คับ ถ้าคุณยังรักดีเซลอยู่..เพราะตอนนี้ถูกมากๆเหมือนให้ฟรีเลยคับ....ค่าเครื่องไม่น่าเกิน 30000 คับ (ครบทุกอย่าง) แต่ถ้าไม่อยากควันดำ..ก็..เจ..คับแน่นอนที่สุด..

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขับไม่บรรทุก วาง เจ ดีกว่าครับ

8. 1JZMTX

1JZMTX New Member Member

22
    3
    0
    ถูกต้องนะค้าบบบบบบบ

9. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ....

ถูกต้องที่สูดเลยคร๊าบ ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะคร๊าบ เจแรงจริงคร๊าบ แต่เครื่องหนักคร๊าบ 6 สูบ ส่วน SR หลังหัก ได้รอบจัดคร๊าบ เครื่อง 4 สูบ แล้วเครื่องก้อเบากว่า เจ คร๊าบ ผมขะเอา SR มาว่างได้ไหมคร๊าบ เห็ฯมี 4 สูบ ว่าจะที่แก็สหัวฉีดเลย เจ ติดแก๊สไม่ไหวตั่ง 6 สูบ ไอ้ใจก้ออยากติดแก๊สแบบหัวฉีด

10. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    SR ราคาแรงมากนะคับ
    JZ ดีกว่าคับ อิอิ แรงจิง ไม่กินน้ำมันมากอย่างที่คิดคับ

11. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    เครื่องดีเซล แนะนำ kz ครับ

12. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    จากประสบการณ์ วางเครื่องดีเซล นั้นนะครับ วางง่ายเเต่ ต้องไม่ใช่ระบบคอมมอนเรล
    พวก 4d56 หรืออื่นๆ
    เเต่ถ้าวางพวกตระกูล kz นั้นนะครับ คือเครื่อง คอมมอนเรล ซึ่งจะวางอยากกว่าเพระต้องมีกล่อง ecu เเล้วก็เซนเซอร์ต่างๆอีก มากครับ คือว่าช่างต้องเก่งมากเลยเรื่องการวางรึ่งสายไฟ เเละระบบอื่นๆต้องใช้ได้ตามปกติครับโดยฉเพาะระบบคอมอนเรล
    ถ้าใจถึง งบสูงกว่า เจอีกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้