อาการนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pakagla, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    เวลาขับไปเจอพวกล่องถนนแล้วมันจะฉะแหลบอ่ะครับมันเกิดจากอะไรได้บ้าง

ครับ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

2. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ของผมเคยเป็น

ถ้าไม่ใช่จากแรคพวงมาลัยกลับบ้านเก่า

ก็เกิดจากเติมลมยางแข็งเกินไปอ่ะครับ

3. pakagla

27
    0
    0
    หรอครับ ว่าแต่ว่าไอ้ลมยางเนี้ยที่ว่างแข็งไปอ่าครับ จะต้องเติมสักเท่าไหร่ดีครับ

ขอบคุณครับ

4. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ที่ควรเช็คนะคับก็มี

1.แร็คพวงมาลัย

2.แรงดันลมยาง

3.การสึกหรอของหน้ายาง(คู่หน้า)ว่ากินนอกกินในมั้ย

4.มุมล้อ

ในกรณีที่ 3 นี่ผมเพิ่งเจอมาคับ ตอนแรกใส่ล้อ 18 ยางกินใน เวลาเจอถนนไม่ดีจะเลื้อยเลยคับ

แต่พอมาใส่ ล้อ 15 ยางดอกเต็มๆ รถวิ่งนิ่งขึ้นเยอะมากเลยคับ เรื่องของความกว้างของล้อหน้าก็มีผลนะคับ

***ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะคับ***

5. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    ลองดุบุชหิ้วปีกนกตัวในด้วยนะคับยางอาจจะฉีกทำให้แกว่งไม่แน่น สังเกตได้ตอนเบรคแล้วมันจะกระด้างแข้งๆสะท้านๆ
    ลองเชคดูคับผม

6. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    นึกได้อีกอย่างคับ ลองดูยางเบ้าโช๊คหน้าด้วยคับ

7. pakagla

27
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับทุกๆคำตอบ เด่วผมจะลองไปเช็คดูครับ

8. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ได้ความว่าไง มาเล่าให้ฟังด้วยนะคับ

9. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    ฝนตก ถนนลื่น ถนนมีทรายหรือป่าวครับ?

10. น่าจะมีอีกอาการนะครับ คือน่าจะเป็นที่โช้คเสียอะป่าวครับ สังเกตจากเวลาจอดที่ราบว่ารถเราเอียงหรือป่าว และก็พวกบูชลูกยางของช่วงล่างด้วยครับว่ามันหมดสภาพหรือป่าวครับ

11. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ดูยอยพวงมาลัยอีกอย่างด้วยคับ

12. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    มีอีกอย่างครับ คนขับหนักหรือเปล่า มันเลยแฉลบ อิอิ ล้อเล่นนะครับ ขำขำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้