เมื่อเช้ามีกรณีนิดหน่อย... แ่ต่ไม่ได้มีเรื่องนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    พอดีว่า เมื่อเช้าขึ้นทางด่วนจากฝั่งเมืองทอง จะมาลงอนุเสาวรีย์ัชัย
    ตอนจะแยกเข้าซ้าย เพื่อมาเ้ข้าทางที่จะไปบางนา ปรากฏว่า เจอ AE โดเรม่อน คันนึง
    พรวดพราดเข้ามาในเลน เลยบีบแตร + เปิดไฟหน้านิดหน่อย
    จริงๆ ก็ไม่ได้มาเร็วมากครับ เบรคอยู่แหละ แต่ผมว่า กริยาปาดหน้าแบบนี้
    ไม่ค่อยงามเท่าไหร่ แล้วเสียบซ้ายอีกต่างหาก จะยกมือขอโทษ ก็ไม่มีให้เห็น

ก็เลยประกบซ้าย ให้หน้ารถอยู่สูงกว่านิดๆ กะให้เห็น
    แล้วก็เปิดกระจก โผล่มือมายกนิ้วโป้งคว่ำลง ให้รู้ว่าขับรถห่วยนะนาย

ปรากฏว่า โดนไล่แซงคืนตรงทางลงอนุ เสววรีย์แล้วแจกห่วยกลับมาเหมือนเดิม
    ก็เลยปลงๆ เล็กน้อย + ไม่ค่อยอยากเล่นด้วย เพราะว่ากำลังรีบจะมาทำงาน

ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับ เพียงแต่หลังรถผมติดติ๊กเกอร์ RCW ตัวใหญ่ๆอยู่หลังรถ
    ก็เลยกลัวว่า จะเสื่อมเสีย web ไปด้วย เลยมารับผิดชอบก่อนเลย ว่าผมเองครับ

ถ้าติดใจอะไร โอกาสหน้า ไว้ค่อยปาดกันใหม่ได้ครับ
    แต่ขับรถประมาทแบบนี้ ระวังโดนชนท้ายนิดนึงครับ เพราะบางทีมารีบๆ
    ผมก็คงเอาไม่อยู่เหมือนกัน

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใจเย็นๆครับ ผมก็เคยเจอแบบนี้ ยังคิดเลยว่าขับรถแต่งแล้วขับแย่ๆแบบนี้ คนอื่นเค้าด่า เค้าด่ารวมหมด
    ว่าไอ้พวกรถแต่งนี่มันแย่มันสันดานจริงๆ อย่าให้คนอื่นเค้ามาว่าเลยครับ แล้วยิ่งมีสติ๊กเกอร์เว็บด้วยแล้ว
    ยิ่งน่าอายครับ ถ้ามันสุดวิสัยจริงๆก็โบกมือขอทาง-ขอโทษซักนิดจะแจ่มครับ สุดท้ายใจเย็นๆครับเล่นรถ
    แต่งด้วยกัน

3. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ใจเย็นๆๆ กันคับ ใช้ถนนเหมือนกัน รถซิ่งเหมือนกัน คับ

4. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    :):):)

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ทำใจเถอะ ครับขับรถในกรุงเทพต่างคนต่างรีบอภัยได้ก็อภัยนะครับ

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    อย่าไปคิดมากเลยครับ อะไรมองผ่านได้ก็ผ่านไป เกิดอะไรขึ้นมาเสียทั้งเวลาเสียทั้งเงิน

เข้าใจว่าอยากระบายเฉย เวลาเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ลองเอากระจกมองหลังส่องหน้า

ตัวเองดูแล้วก็ยิ้ม ผมว่าอารมณ์น่าจะดีขึ้น

7. แบบนี้ก็เคยเจอคับแต่ไม่บ่อย
    ตอนเจอก็โมโหอยู่คับ
    แต่พอเห็นเขายกมือขอโทษ
    จากที่เสียเส้นก็ทำให้เราคลายโมโหได้เหมือนกัน..:)
    ...........ขับรถดีมีน้ำใจภัยไม่มีคร้าบ............

8. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เค้าคงเจ๋งอะคับ ปล่อยเค้าไป คราวหน้าถ้าไปปาดรถเมล์หรือกระบะคงหายบ้าไปนาน

9. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ฮู้วววว

ไปสนใจเค้าทามม๊ายพี่

พี่ไปปาดเค้ามาเมื่อเดือนที่แล้วป่าว?

555++

เก็บแรง กับสมอง มาวันอาทิตย์นี้ดีกว่า

โฮ่ ๆ ๆ ๆ

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ดีแล้วคับก็ปล่อย ๆ พี่ท่านเค้าไป

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนั่นดีแร้วคับ

11. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เมื่อก่อนก็มีอารมณ์อยู่บ้างครับ แต่คิดถึงหน้าลูก หน้าเมีย พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ที่บ้านแล้วนั้น ก็ปลงๆเอาครับ ผ่านได้ ก็ผ่านไป เกิดอะไรขึ้นมา มันไม่คุ้มกันครับ....ขับรถใจเย็นๆกันเน้อ

12. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    งานเข้า 555+ ใจเยนๆกันน่ะ อิอิ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  13. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ใจเย็นครับ...

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดีแล้วครับ ที่คุณไม่ทำอะไรใจร้อนๆ ลงไป กรรมเดี๋ยวก็สนองเองแหละครับ ขับรถประมาท ก็...ทุกราย

15. รถแต่ง รถซิ่ง ก็เหมือนดาราแหละครับ

มีทั้งคนด่า และ คนชอบ ^^

ทำจาย...

16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เค้าปวดขี้ป่าวคับ นึกขำขำแบบนี้ แล้วก็ผ่าน ๆ ไปเถอะครับ บางทีรีบ ๆ ก็อาจจะมีขับแย่ๆ ไปบ้าง

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ปล่อยๆมันปาย......ถ้าเค้ายังขับรถอย่างงี้อีก เค้าคงโดนแช่งไปเรื่อยๆเองแหล่ะครับ

18. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ปล่อยวางดีกว่าอย่าเก็บเอามาคิดเลย ผมเองก็เจอกิริยาแบบนี้ทุกวันอะครับ แต่ไม่ใช่รถซิ่งนะครับ รถทั่วไปนี่แหละ

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ยิ้มเข้าไว้ครับโลกจะได้สดใส

20. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    "ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับ เพียงแต่หลังรถผมติดติ๊กเกอร์ RCW ตัวใหญ่ๆอยู่หลังรถ
    ก็เลยกลัวว่า จะเสื่อมเสีย web ไปด้วย"
    ผมชอบประโยคนี้ครับ เพราะเป็นเหมือนกัน ตั้งแต่ติดสติกเกอร์ RCW ขับรถสุภาพขึ้นเยอะ ไม่ค่อยกล้าเล่นกะใครถ้าไม่โมโหจริงๆ

21. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    จายเยนๆ เพ่

22. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    สงสัยอยากจะโชว์ มั้ง เห็นรถแดง

23. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    อย่าไปเเลกเลยคร้าบ คนสมัยนี้ อารมณ์รุนเเรง เมื่อวานอ่านข่าว ถอยชนเเท๊กซี่ เเท๊กซี่โวยวาย พี่ท่านส่องดับเลย ทำไมสังคมสมัยนี้ มันอันตรายอย่างนี้ เอะอะ ไรก้อยิง

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    คุณคือลูกผู้ชายตัวจริง

25. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใช้รถบนท้องถนน ใจเย็น ๆ กันหน่อยคับ ช่วยมีมารยาท ในการขับกันนิดนึงคับ

26. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ด้วยอารมณ์อ่ะเนอะ
    วันนี้มา่อ่านอีกที ก็ไม่ได้อารมณ์เสียเหมือนวันนั้นแล้ว

เวลาช่วยให้เรารู้สึกน้อยลงได้จริงๆแหละครับ

27. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รถผมก็โดนชนวันนี้เลย
    จากทางลงทางด่วนอนุเสาวรีย์ มาจากเมืองทองเหมือนกัน
    ทางลงมันจะมี3เลน ด้านขวาจะเป็นวินรถตู้ อนุเสาวรีย์-เมืองทอง
    ผมอยู่เลน2 มันอยู่เลน3 พอออกไปครึ่งคันมันหักหัวมาเลน2เลย แตกไป5 เข็ม กันชนหน้า+ลิ้น

คนขับรถตู้ "ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นหรอกพี่"
    ผมคิดในใจ "ไอ่...แล้วดูมรึงขับ"

เช้านี้ใครผ่านคงเห็น รถตุ้+Civic coupe สีฟ้า จอดรถประกันอยู่เกือบ1ชั่วโมงกว่าจะมา
    คนขับรถตู้ "เอาเงินไปทำใหม่ก็ได้นะครับ ถ้ายังไงผมจะจ่ายให้"
    ผม "คุณแน่ใจนะ ชิ้นนี้1400(กันชน) ชิ้นล่าง 1200(ลิ้น) นี้ยังไม่ร่วมต้องขัดโป๊ะสีอีก หูกันชนไม่รู้ขาดหรือป่าว แถมไม่รู้ว่าข้างในเป็นยังไงบาง"
    คนขับรถตู้ "....(เงียบไปประมาณ5วิ) รอประกันก็ได้"

แล้วระหว่างที่รอประกันฝนตกตลอดเลย
    คนขับรถตู้"ผมไปรถในรถนะ" แล้วเดินไปรอในรถเลย ทิ้งให้ผมยืนตากฝนคนเดียว

ประกันมาเสร็จคุยเสร็จ เขียนใบอะไรให้เรียบร้อย แมร่งขับรถออกไปเลยไม่มีขอโทษสักคำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้