ร้านขายท่อสแตนเลสที่เอามาทำเฮดเดอร์ มีขายแถวไหนบ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย preecha_tech, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. preecha_tech

preecha_tech New Member Member

69
    0
    0
    ที่ขายเป็นข้องอแล้วเอามาเชื่อมเอางะคับ แล้วใช้เกรดไหน ขอบคุณคับ

2. toom_za

toom_za Guest

0
    0
    0
    อยากรู้คับ

อยากรู้คับ

3. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ร้านที่เค้าขายพวกท่อพวกเเป๊ป เหล็กอะ ที่มีชั้นวางเหล็กใหญ่ เยอะๆ อะน่าจะมีนะ
    ผมก็กะว่าจะหาซื้อเหมือนกันนะ

4. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ข้องอแสตนเลสนี่ผมเคยซื้อแถวศรีนครินทร์ รู้สึกเป็นร้านขายเหล็ก กับแสตนเลส แถวๆ ใกล้ๆ ร้านเงากลการ แต่จริงๆ แล้วผมว่าไม่รู้เขาออกแบบมาให้มาใช้ทำ header หรือเปล่านะ เพราะว่าร้านเขาเป็นร้านขายเหล็กที่เป็นท่อๆ ด้วย แสตนเลสที่เป็นท่อเส้นๆ เขาก็มี แต่ไม่รู้เอาไปทำ header แล้ว work ป่าวนะ เพราะเพื่อนผมก็เคยซื้อมาทำ header ใส่เครื่อง sr turbo แล้วมันชอบรั่วตรงรอยเชื่อมน่ะครับ เพราะรูสึกเขาจะออกแบบข้องอแสตนเลสพวกนี้มาสำหรับ วงการก่อสร้าง ทำราวบันได แสตนเลส เสียมากกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้