PUMA FAEAST SERIES CHAMPIONสนามที่3

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Fly Away Home, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fly Away Home

Fly Away Home New Member Member

328
    5
    0
    PUMA FAEAST SERIES CHAMPIONCHIP
    สนามที่3 วันที่29-31สิงหาคม 2551

เดินมาถึงครึ่งทางแล้วสำหรับการแข่งขันรถยนต์รายการPUMA FAEAST SERIES CHAMPIONCHIP 2008
    ผมอยากให้ทุกคนทำคะแนนสะสมให้ได้มากที่สุด อาจจะไม่ต้องเป็นถึงแชมป์หรอกครับ แต่นั่นคือเครื่องมือวัด
    ระดับความตั้งใจจริงของเราซะมากกว่าปีนี้คุณอาจจะจบที่10 ปีหน้าคุณขยับขึ้นมาอยู่ที่8ปีต่อๆไปคุณก็จะพัฒ
    นาตัวคุณขึ้นเองอัตโนมัติ อย่าไปซีเรียสว่าทำไมเราจบที่เท่าไหร่ แต่นั่นเป็นเครื่องบ่งชี้ว่าคุณตั้งใจจริงขนาดไหน

สนามนี้เราได้จัดกิจกรรมพิเศษเพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อยมีงาน PARTY เล็กๆหลังแข่ง RACE 1 และที่ขาดไม่
    ได้เลยอีกกิจกรรมหนึ่งนั่นก็คือ RACING STUDIO สนามนี้เราจะสร้าง STUDIO ขึ้นมาภายในประกอบ
    ไปด้วยฉาก ระบบไฟและทีมถ่ายภาพSTUDIOมืออาชีพไม่จำเป็นต้องแข่งชนะทุกคนจะได้รับสิทธิ์เสมอภาค
    นักแข่งในรุ่นFจะได้2ACTคือ1.ภาพรถแข่งและนักแข่ง2.ภาพรวมนักแข่งในรุ่นทั้งหมด ส่วนนักแข่งCARCLUB จะได้ 1 ACTคือภาพรวมของCLUBนั้นๆและยังมีSHOW จากคุณเก่ง มายากลและที่ขาดไมได้อีกอันคือMIDNIGHT DRAG RACINGแบบใครอยากเจอกับใครจับคู่กันเองได้เลย(แลกแบงก์มาเยอะหน่อยก็ดีนะครับ....................อิอิ)

สนามนี้มีรุ่นเปิดใหม่และรุ่นพิเศษนะครับมาดูกันหน่อยว่ามีรุ่นอะไรบ้างครับ
    รุ่นพิเศษ
    F1S/PRO : กติกาเครื่องยนต์ไม่เกิน1500ซีซี.ไม่จำกัดยาง,น้ำหนัก,ระดับฝีมือไม่เปิดเครื่องดูตามรหัส
    เครื่อง ใครมีความสามารถลงมาเลย แข่งแยกจากF1,F1S,นะครับ
    เงินรางวัลอันดับที่1 10,000 บาท
    (รถแข่งตั้งแต่3คันขึ้นไป)
    ถ้วยรางวัล5อันดับ นับผลผู้ชนะในRACE2

F4/PRO : กติกาไม่จำกัดระดับฝีมือ,จำนวนสูบ,จำกัดยางRADIAL แข่ง2RACE รวมอยู่ในรุ่นF4A,
    B นักแข่งในF4A,B สมัครเพื่อกิน2รุ่นได
    เพิ่มค่าสมัครเพียง1000บาทเท่านั้น เงินรางวัลอันดับที่1
    10,000 บาท(รถแข่งตั้งแต่3คันขึ้นไป)
    ถ้วยรางวัล5อันดับ นับผลผู้แพ้ชนะในRACE 2

BIG TEAM : สนามนี้แข่งเป็ฯรุ่นสุดท้ายในเย็นวันเสาร์ ยังคงความมันส์ เหมือนเคยรับสมัครทีมละ2คัน
    จ่ายคันเดียว สมัครก่อนได้ลำดับคู่ก่อนใครที่อยากลองรุ่นนี้สนุกมากๆรางวัลก็เป็นอะไรที่ไม่ธรมดาเลยครับ

รุ่นเปิดใหม่
    เป็นรุ่นRETRO EURO แยกถ้วยตามรุ่นปกติแต่วิ่งรวมกัน ใช้กติกาเดียวกันนับปีที่ต่ำกว่าปี86ลงไปเป็น
    รถยุโรป รุ่นเครื่องNA และเครื่องTURBO ถ้วยละ 5 รางวัล

อัตราค่าสมัครและวิธีการรับสมัคร
    1.สมัครก่อนวันที่25สิงหาคม2551 ค่าสมัคร1,850บาท ชำระโดยโอนเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย
    สาขาซีคอนสแควร์ เลขที่ 095-2-96424-0 ชื่อบัญชี นางสาวชลิดา สดเสมอ

2.โทรแจ้งชื่อและรุ่นการแข่งขันก่อนวันที่29สิงหาคม2551 ค่าสมัคร2000บาท(ชำระที่สนาม)ที่
    คุณดา โทร.081-837-9121

3.ไม่โทรแจ้งสมัครหน้างานค่าสมัคร2,500บาท ทุกกรณี

*หมายเหตุ*
    -ทั้งนี้เพื่อความเป็นระเบียบในระบบการจัดเตรียมเอกสารจำนวนมาก
    -สมัครแข่งขันเพิ่มรุ่นที่สนามชำระเงินตามอัตราที่สมัครครั้งแรก

-รุ่นพิเศษค่าสมัคร2,500บาท
    -กรุณาเคารพกติกานี้ไม่มีข้อยกเว้นใดๆทั้งสิ้น
    -ติดตามคะแนนเก็บและกติกาการแข่งขันได้ที่ WWW.FAEASTRACING.COM
    -สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร.089-182-2188,084-6666-077

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. Fly Away Home

Fly Away Home New Member Member

328
    5
    0
    รหัสและรุ่นการแข่งขัน​

F1 : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1600ซีซี. ไม่มีวาวล์แปรผัน รางวัล 5 อันดับ
    F1S : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1500ซีซี. มีวาวล์แปรผัน รางวัล 5 อันดับ
    F1SS : รถยนต์ 2 ล้อหน้า1500ซีซี.มีวาวล์แปรผันมือใหม่เท่านั้นครับและผู้ที่ได้รับถ้วยเมื่อสนาม2 อันดับที่
    1-3ไม่สามารถลงรุ่นนี้ได้ครับเพื่อเปิดโอกาสให้เพื่อนพ้องได้ขึ้นโพเดียมบ้างสร้างสรรค์กำลังใจให้กันและกัน
    ครับ รางวัล 3 อันดับ

F1S/PRO : เครื่องยนต์ไม่เกิน1500ซีซี. ไม่จำกัดยาง,น้ำหนัก,ระดับฝีมือ รางวัล 5 อันดับ
    F2 : รถยนต์ 2 ล้อหน้ามี TURBO
    F3 : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่จำกัดซีซี.และวาวล์แปรผัน รางวัล 5 อันดับ
    F3S : รถยนต์ 2 ล้อหน้าไม่เกิน1600ซีซี.มีวาวล์แปรผัน รางวัล 5 อันดับ
    F4A : รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อระดับ A[LEVEL A] รางวัล 5 อันดับ
    F4B : รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อระดับ B[LEVEL B] รางวัล 5 อันดับ
    F4/PRO : รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อไม่จำกัดเกรดนักแข่ง,จำนวนสูบแต่ต้องจำกัดยาง Radial รางวัล5อันดับ
    F5 : รถยนต์ขับเคลื่อน 2 ล้อหลัง รางวัล 5อันดับ
    F6N : รถยนต์RETRO CAR/NA รางวัล 5 อันดับ
    F6T : รถยนต์RETRO CAR/TURBO ระบบอัดอากาศ
    F6UN : รถยนต์RETRO ยุโรปไม่จำกัดเครื่อง(NA)ต้องไม่มีระบบอัดอากาศ แต่จำกัดตัวรถต้องต่ำกว่าปี86 รางวัล 5 อันดับ
    F6UT : รถยนต์RETRO ยุโรปไม่จำกัดเครื่อง(มีTURBOได้) แต่จำกัดตัวรถต้องต่ำกว่าปี86 รางวัล5อันดับ
    F640+ : ไม่จำกัดว่าเป็นRETRO ยุโรปหรือว่าญี่ปุ่น แต่จำกัดตัวรถต้องต่ำกว่าปี86 รางวัล3อันดับ
    F70 : รถยนต์ VW OPEN รางวัล 1 อันดับ
    F7A : รถยนต์ VW STREET A รางวัล 3 อันดับ
    F7B : รถยนต์ VW STREET B รางวัล 5 อันดับ
    F8 : DRIFT VOTE ตัดสินจากผู้ชม รางวัล 1 อันดับ
    F9 : OPEN UNLIMITEDไม่จำกัดเกรดนักแข่ง รถยนต์และยาง รางวัล 5 อันดับ
    F10 : CHAMP CAR ไม่จำกัดเกรดนักแข่งและยางใช้ระบบถ่วงน้ำหนัก รางวัล 5 อันดับ
    F11 : STREET TRUCK รถกระบะเบนซิน/ดีเซล ไม่จำกัดเกรดนักแข่ง ยางเรเดียล รางวัล 5 อันดับ

3. Fly Away Home

328
    5
    0
    รหัสและรุ่นการแข่งขันCAR CLUB​

C1 : VIOS CLUB THAILAND รางวัล 5 อันดับ
    C2 : BLUEBIRD CLUB CLASS A รางวัล 3 อันดับ
    BLUEBIRD CLUB CLASS B รางวัล 4 อันดับ

C3 : TAKE OFF[MITSUBISHI] รางวัล 5 อันดับ
    C4 : WON GROUP [OPEL] รางวัล 5 อันดับ
    C5 : AUTO SQ [AUDI,VOLK] รางวัล 5 อันดับ
    C6 : BMW E30 THAILAND CLASS A รางวัล 5 อันดับ
    BMW E30 THAILAND CLASS B รางวัล 5 อันดับ
    BMW E30 THAILAND CLASS C รางวัล 3 อันดับ

C7 : DAIHATSU NA รางวัล 3 อันดับ
    DAIHATSU TURBO รางวัล 3 อันดับ

C8 : CITY MANIA [HONDA] รางวัล 5 อันดับ
    C9 : LANCER CLUB [MITSUBISHI] รางวัล 5 อันดับ
    C10 : CLUB4G [MITSUBISHI] รางวัล 5 อันดับ
    C11 : SUNNY THAILAND UNDER 1600 CC. รางวัล 3 อันดับ
    SUNNY THAILAND SR SERIES รางวัล 3 อันดับ

C12 : EURO CLUB รางวัล 5 อันดับ
    C13 : PRESS&LADY CUP รางวัล 5 อันดับ
    C15 : AE RACING CLUB รางวัล 5 อันดับ
    C16 : TOP SPEED RACING PROJECT รางวัล 5 อันดับ
    C.......................(เหลือที่ว่างสำหรับCARCLUB เพียง 1 CLUB เท่านั้นครับเรารอท่านอยู่ครับ)

4. Fly Away Home

328
    5
    0
    โปรแกรมการแข่งขันDOWNLOAD ไปดูกันได้เลยครับ

SCHEDULE สนามที่3

5. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ไปลงแข่งแน่นอนจ้า...

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอบคุณมากครับ

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จัดไปคับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    จัดไปเลย

9. Fly Away Home

328
    5
    0
    รับทราบครับผม

10. Fly Away Home

328
    5
    0
    ไม่เป็นไรคับท่าน.........................................อิอิ

11. Fly Away Home

328
    5
    0
    จัดไปแล้วต้องมานะครับ

12. Fly Away Home

328
    5
    0
    ต้องมานะคับ

13. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เครื่อง 1,600 แคมเดี่ยวต้องลงรุ่น F3S เท่านั้นใช่มั๊ยครับ

14. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ขยันพิมไปป่ะเนี่ย....

15. DoctorCity

DoctorCity New Member Racer

33
    2
    0
    รถจะเสร็จทันมั้ยเนี่ย :eek:

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมไปแน่นอนครับ แต่เป็น สนามสุดท้ายนะครับ แล้วเจอกัน ลง วิ่ง แน่ ทำรถก่อน 55+

17. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ต้องไปดูครับ...

18. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    ไปด้วยคนครับ

19. Mr.Toyy

Mr.Toyy New Member Member

33
    1
    0
    ไปร่วมแข่งขันแน่นอนครับ สำหรับพวกเราชาว BMW e30 Thailand....

เสียดายรถข้าพเจ้าเอง เสร็จไม่ทัน.....สนามนี้ ขอบายรุ่น F5 ก่อนนะครับ....
    ส่วนรุ่น C6 ไปร่วมวิ่งแน่นอนครับ....พอดีได้น้อง ผู้ใจดีให้ยืมรถสนามนี้ ....:cool:

20. Fly Away Home

328
    5
    0
    เออ!ไปเที่ยวไม่มีชวนนะเพื่อนรออยู่โทรมาเรียกไปด้วยก็ได้อยากไปบ้างอ่ะ

21. Fly Away Home

328
    5
    0
    ขอบคุณคับไปให้นะคับ

22. Fly Away Home

328
    5
    0
    คับท่านพี่รีบทำให้เสร็จเลยก็ดีคับพี่จะได้มันส์กันนะคับ

23. Fly Away Home

328
    5
    0
    รับทราบคับผม

24. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    งานดีดีที่น่าสนใจ...

25. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    เห็นรุ่นแข่ง แล้วลายตา อิอิอิอิ เจอกันนะ

26. Fly Away Home

328
    5
    0
    รับทราบคับท่านพี่รอบนี้ขอแบบแจ๋วหน่อยนะพี่................................(โทรมาคุยกานหน่อยอิอิ)

hnun ถูกใจสิ่งนี้
  27. Fly Away Home

328
    5
    0
    ลงอีกรุ่นก้อได้คับรุ่นF1ไงคับ

28. Fly Away Home

328
    5
    0
    ช่วยพี่หนูนิดนึง มะปรางเองค้าาาาาา

29. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    นู๋ ไปแน่นอน ค่ะ

รุ่น เพรส & เลดี้ นี้ รถกระบะ ลงได้ป่ะค่ะ

30. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ไปนั่งชมละกันที่คลับไม่ได้จัดลงแข่ง:cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้