สรุปยอดทำบุญ..ที่หน้า 1 กับงาน...นอกรอบ....งานบุญ อาทิตย์ที่ 31 สค. 51 บ้านพักคนชราหญิง กับ Sunny Th

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย J-dayTT140, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เนื่องด้วย.........ทางพี่ๆ น้องๆ ชาว.....Sunny Thailand

ได้จัดกิจกรรมงานทำบุญ.......บริจาคปัจจัย และเครื่องอุปโภคบริโภค รวมถึง....เลี้ยงอาหารกลางวัน

ณ บ้านพักคนชราหญิง มูลนิธิมิตรภาพสงเคราะห์ 35/26 หมู่ 1 ซอยร่วมสุข ถนน ติวานนท์ ตำบลบ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดปทุมธานี

ในวันอาทิตย์ ที่ 31 สิงหาคม 2551 นี้

รายละเอียด.....ตามนี้ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=531471

:):p:):p:):p:):p:):p:):p:):p:):p:)

เจ.........จึงใคร่ขอความร่วมมือ และเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธา เดินทางไปร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยกัน

พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ลุงๆ ชาวหน้าแหลมคลับ.........ท่านใด สนใจไปทำบุญด้วยกัน

ก้อ.....ขอความกรุณา.....ลงชื่อ โพสบอกกล่าวกันด้วยนะครับ

ปรับเปลี่ยนเวลาใหม่คับ

เวลาประมาณ..........14.00 - 14.30 น. ( นัดรวมตัว..หน้าแหลม..ชุดแรก )
    เพื่อเดินทางโดยพร้อมเพรียงกัน

ที่....ปั้ม....ปตท. ตามแผนที่...........เลยคับ :D

เวลาประมาณ........15.00 - 15.30 น. ( เจอกันที่...บ้านพักคนชราหญิง )
    สำหรับผู้ไม่สะดวกมารวมตัวกับชุดแรก

ค่าใช้จ่าย........สำหรับ นอกรอบ.....งานบุญ ในครั้งนี้

- เงินร่วมทำบุญ............เท่าไรก็ได้ ( แค่มาด้วยกัน....ก้อโอเค.....แล้วคับ )

ขอ ให้ผลบุญ ที่เกิดจากการทำบุญครั้งนี้ ช่วยสนับสนุนให้ ทุกท่าน
    ประสบแต่ความสุข ความเจริญ แคล้วคลาดจากสิ่งร้าย ๆ อย่าเจ็บ อย่าจนนะคร๊าบ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม..........โทร. 081 - 371 - 5759 เจ........:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2008
  2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ผู้ร่วม.........งานบุญในครั้งนี้ :)

- น้าเจ แม่เหมียว น้องภู กะ พี่กิ๊บ

- น้าฮิม + คู่ชีวิต

- น้าอุ้ย โสด...ไม่สนิท

- น้องอาท โย่ง + แฟนสาว

- น้องก้อย คลอง 13 ( รถแรงมากๆ ) น้าตามไม่ทันเลย....อิอิ

- น้องออยล์ รัชดา + น้องแอน...น่ารัก ( อัพเดท )

- น้องเต๋า 12 วิ. โสดๆ

- น้าชาย อยุธยา + คู่ชีวิต

ยอดเงิน.....ที่จะนำไปร่วมบริจาค.................... โดยชาวหน้าแหลมคลับ

- เป็นเงิน............ 8,500 บาท............แล้วครับ

ณ วันที่ 31 สิงหาคม 2551 เวลา 15.00 น.

1. บริษัท หม้อแปลงไฟฟ้า ศิริวิวัฒน์ จำกัด 3,000 บาท

2. น้าเจ หน้าแหลม และครอบครัว 2,000 บาท

3. น้าเติ้ล หน้าแหลม 500 บาท

4. ลุงหนุ่ม หน้าแหลม 300 บาท

5. น้องอุ้ย หน้าแหลม 300 บาท

6. คุณเอ๋ ศิริวิวัฒน์ 200 บาท

7. น้าชาย หน้าแหลม 200 บาท

8. น้องเต๋า หน้าแหลม 200 บาท

9. น้องออยล์ หน้าแหลม 500 บาท

10. น้องแมว หน้าแหลม 200 บาท

11. น้องก้อย หน้าแหลม 300 บาท

12. น้องอาท โย่ง หน้าแหลม 300 บาท

13. น้าฮิม หน้าแหลม 500 บาท

สิ่งของ.....ที่จะนำไปร่วมบริจาค

- น้าฮิม หน้าแหลม ผ้าอ้อม...ผู้ใหญ่ 2 ห่อใหญ่

- น้าเจ หน้าแหลม ผ้าอ้อม...ผู้ใหญ่ 4 ห่อใหญ่

อัพเดท........ยอดทำบุญ........เมื่อวานค๊าบบบบบบ 31 ส.ค. 51 :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2008
  3. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    น้าเจอาทว่าจะไปนะ 1เสียง ละนัดจอที่ไหนหรอ

เด๋ว....วันศุกร์........น้าเจ.....จะโทรบอกอีกทีคร้าบบบบบบบบ

ขอบคุณหลายๆ เด้อ........เหอ ๆ :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
    J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  4. MTTS_2534

MTTS_2534 New Member Member

307
    3
    0
    ลุง ไม่ได้ไปร่วมบุญด้วยนะ แต่ก็ส่งกำลังใจช่วยแล้วกัน วันที่ 31/08/51 ลุงยังคลานอยู่แถว อัมพวา สมุทรสงคราม อยู่เลย....ขอให้ผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน มีความสุขตลอดสิ้นกาลนานเถิด......สาธุ
    " ลุ่มน้ำกาม แห่งดอนหอยหลอด "

สาธุ.....ด้วยคนคร้าบบบบบบบบ คุณลุง.....ผู้น่ารัก....อิอิ :D:D

ขอให้...รถสวยๆ แรงๆ กันถ้วนหน้าเลยคร้าบบบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2008
  5. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    มิเปนไรคร้าบบบบบบ...............ท่านลุง.............อิอิ

ใครว่างก้อ.........เจอกานคร้าบบบบบ

6. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    น่าสนๆๆๆๆๆๆ

น้าโอ๊ด..........มาด้วยกันสิคับ........อิอิ

นานๆจะมีโอกาส....ได้ทำบุญกันทีนึง............อ่ะคับ

:D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  7. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    เปลี่ยนจากกำลังใจเป็นตังค์ก็ได้นะ เจได้โทรคุยกับผม ท่านใดไม่ไป ถ้าอยากทำบุญด้วยกัน ก็โอนตังค์เข้าบัญชี นายเจ ได้เลยครับ รอนายเจ เเจ้งเลขที่บัญชีแล้วกัน 100-200 ก็ได้ครับร่วมด้วยช่วยกัน

5 บาท 10 บาท 20 บาท 50 บาท ก้อรับคร้าบบบบบบบ

บุญกุศล....ยอดเงินไม่ใช่ตัวกำหนด แต่....อยู่ที่ว่า....ได้ทำบ้างรึป่าว? เท่านั้นเองคับ.....อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2008
  8. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    แน่นอน รับทราบครับ

เอา..........ตัวแรงไปด้วยนะ..........อ้ายน้อง........อิอิ

ว่าแต่.....งานนี้ ฉายเดี่ยว.....เหรอค๊าบบบบบบ :D

9. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ถ้าท่านใด.....ไม่ว่าง หรือ ไม่สามารถมาร่วมงานบุญครั้งนี้ได้

แต่......มีจิตศรัทธา.....สนใจร่วมทำบุญด้วยกัน ก้อ.....สามารถจะบริจาคเงินเพื่อช่วยเหลือให้กับทาง บ้านพักคนชราหญิง ได้

โดย.....โอนเงินบริจาค.........ตามกำลังทรัพย์ของแต่ละท่าน
    ( เฉพาะ....พี่น้องชาวหน้าแหลมคลับเท่านั้น )

เข้าบัญชี...........ธ. กรุงศรีอยุธยา สาขา...ถนนวัดกิ่งแก้ว ( ราชาเทวะ )

ชื่อบัญชี...........นายพรชัย ภักดีไพฑูรย์

เลขบัญชี..........373 1148 739

หลังจากโอนแล้ว.......รบกวนโทรแจ้ง หรือ โพสบอกได้เลยคร้าบบบบบบ

โดย....เจ จะทำการอัพเดทข้อมูลการโอนเข้าให้ทุกๆ วันครับ

และจะมีใบอนุโมทนาฯ จากทางซันนี่ฯให้อีกทีครับ

ขอบคุณ.....พี่ๆ น้องๆ อีกทีคร้าบบบบบบ

:D :) :D :) :D :) :D :) :D

10. ไปด้วยนะคับน้าเจ แฟนผมและผมจะได้ทำบุญด้วยคับ

ขอบคุณคร้าบบบบ.........น้าอ้วน แล้วเจอกันนะคับ

ไม่ได้เห็น.....รถน้าอ้วน....มานานแล้ว มีแต่คนอยากเห็น.....ชุดกันชน....ทั้งน้านเลย.........อิอิ

:D :D :D

11. tle141_jz

219
    8
    0
    เอ้ยใบอนุโมทนาบุญ:Dมีด้วยเหรอว่ะไปทำบุญที่บ้านพักคนชรานะโว้ย อ้าวใครไปไม่ได้โอนไปให้ เจได้เลย ทุนอาหารกลางคืนเด็กเจมัน 55555555555

จะออกเป็นใบเสร็จ......ตามยอดบริจาคให้เลยครับ ท่านเติ้ล :D

ส่วนทุนอาหารกลางคืนน่ะ.....เด๋วนี้ เลิก หมดแล้วเว้ยยยย..............อิอิ

12. MTTS_2534

307
    3
    0
    สมาชิกท่านใดมี บ/ช ธ.กรุงไทย บ้างคับ ลุงจะได้โอนทางตู้ ATM อ่ะ สะดวกและเร็วดี :D

หลานเจ......จัดให้คร้าบบบบบบบ สำหรับคุณลุง.....ผู้มีจิตศรัทธาคร้าบบบบบบ :D

ธ.กรุงไทย

สาขา..........เมืองใหม่บางพลี

เลขบัญชี.....471-0099-863

ชื่อบัญชี.......น.ส.อัญชลี ชลอรักษ์

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบบบบบบบ :D :D

13. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นครับน้าเจ

ขอบคุณคร้าบบบบบบ............น้าฮิม อิอิ :D:D

14. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ปายด้วนคนครับ มีผม น้าชาย เต๋า ช่วงเช้าเจอกันที่ไหนก่อนครับ

ขอบคุณ.....มากๆครับ.....น้องออยล์ เด๋วสถานที่....จะโทรแจ้งอีกทีคับป๋ม :D

ว่าแต่......งานนี้....ไปกันเยอะเลยนะเนี่ยยยยยยย :eek:

15. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    น้าเจครับ อาทมีงานอะไปด้วยไม่ได้แล้วอะครับโทษที

มิเป็นไรค๊าบบบบบบบบบบ

เด๋ว....โอกาสหน้าก้อได้ค๊าบบบบบบบบ
    :D

16. tle141_jz

219
    8
    0
    แต่โอนตังค์ได้ใช้ป่ะ

อิอิ..........จัดมา ๆ ๆ ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า :D :D :D

17. tle141_jz

219
    8
    0
    เอ๋ะ น.ส.อัญชลี ชลอรักษ์ ขื่อนี้ชื่อใครว่ะ หรือว่า ........... ว่าแล้วเห็นมั๊ย อาหารกลางคืนเด็ก 55555555

เด็กที่.........ทำงาน.......โว้ยยยยย

เป็นผู้มีจิตศรัทธา.........อย่าคิด..........อกุศล...........สิวะ บาปนะโว้ยยยย

รู้จ้กมั้ย.....บาป.........เนี่ยยยยยยยยยย..............:D:D:D กร๊ากกกกกกกกกกกก ๆ ๆ

18. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    อัพ.........คร้าบบบบบบบบบบบ

อิอิ

19. อยากไปด้วยจังพี่

อยากไปด้วยแต่ไปไม่ถูกนะพี่เจ

โทร.....มาถามก้อได้คร้าบบบบบบบบ..........หรือไม่ก้อ

เด๋วจัด.....รถนำขบวนไปให้เลย..........ค๊าบบบบบ......อิอิ
    :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  20. tle141_jz

219
    8
    0
    เด็กที่.........ทำงาน.......โว้ยยยยย

เป็นผู้มีจิตศรัทธา.........อย่าคิด..........อกุศล...........สิวะ บาปนะโว้ยยยย

รู้จ้กมั้ย.....บาป.........เนี่ยยยยยยยยยย.............. กร๊ากกกกกกกกกกกก ๆ ๆ

ยังไม่ได้คิดอะไรเลย นะเนี้ย เห็นมะ เห็นมะ สมภารกินไก่วัดอีกแล้ว 555555
    ล้อเล่นนะเพื่อน:D:D:D:D

21. MTTS_2534

307
    3
    0
    โอเค....คร๊าบ วันนี้ กะตังค์ออกแล้ว ดีจัยจังฮู้ แล้วจะโอนไปให้ ครับ ..... ขอบคุณครับ :cool:

22. J-dayTT140

2,017
    263
    0

โทรมาเลยค๊าบบบบบบ เด๋วจะได้นัดกันเลย...............อิอิ

ล้อเล่น....แต่ตรู...ทำจริงอ่ะ ....... กร๊ากกกกก ๆ ๆ

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ .................. ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบบ:D

:) :D :) :D :) :D :) :D :)

23. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ถ้าจะโอนเข้าบัญชี น.ส.อัญชลี ชลอรักษ์ เข้าทุกเดือนได้มั้ยน้า
    เงินออกเด๋วร่วมทำบุญด้วยนะครับ

ได้ทุกเดือนเลยคร้าบบบบ...................น้องแมว..........อิอิ ( พี่เจ...จะได้เบาๆ บ้าง )

โอนมาเลย.........งานบุญ งานกุศล...........อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  24. MTTS_2534

307
    3
    0
    งูชุมเหมือนกันเนอะ อิอิ

ฟาร์ม......งู.......เลยล่ะค๊าบบบบบบ..........กร๊ากกกกกกก ๆ ๆ :D:D:D

25. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ว่างๆก็มากันเยอะนะครับงานบุญครับ....

ช่ายๆ ...........บุญ.....ทั้งน้านนนนนนน

มากานเยอะๆ น๊าาาาาาา :D

26. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    ลงชื่อไว้หน่อยว่ายังตามข่าวอยู่นะคะ

นู๋ม่อน.........ม่ายมา.....ด้วยกันเหรอค๊าบบบบบบบบบ

:) :) :)

ถ้าหนูเครียร์ชีวิตได้ทัน ไปแน่นอนจ้า นี่แอบเมมเบอร์น้าเจไว้แล้วค่า

ปล.เมมไว้ถามทาง อิอิ งานนี้มีหลงอีกแล้ว:eek::eek:

27. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    อัพไป ๆ ๆ

28. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แหล่มมากเลยคร๊าบ พี่เจ เจอตัวเป็นๆ ขอไหว้งามๆซักทีนะคร๊าบบบบ น่ารักจริงๆ

โอ๊ตค๊าบบบบ .......... ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกค๊าบบบบบบบ :D

คนกันเองทั้งน้านนนนนน............อิอิ

แล้วเจอกันค๊าบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2008
  29. MTTS_2534

307
    3
    0
    จัดปายแล้ว คร๊าบ สามว้อยบาท ถ้วน

30. J-dayTT140

2,017
    263
    0

ขอบพระคุณมากๆเลยคร้าบบบบบบบบ

ขอให้...สุขภาพร่างกาย แข็งแรงๆ ครับป๋ม.....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้