B11 พัดลมแอร์ เบอร์ 1,2 ใช้งานไม่ได้ ....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย papa_cat, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papa_cat

papa_cat New Member Member

8
    0
    0
    B11 พัดลมแอร์ เบอร์ 1,2 ใช้งานไม่ได้ ใช้ได้แต่เฉพาะเบอร์ 3 ไม่ทราบว่าจะสาหัสมากใหมครับ เดิมเคยใช้มอเตอร์ที่รอบต่ำ แล้วเปลี่ยนไปเป็นรอบสูงเลยไม่แน่ใจว่าจะทำให้เสียได้หรือเปล่าว แต่ตอนเปลี่ยนใหม่ๆ ใช้ได้ครับ ตอนนี้เลยหนาวเลยครับรบกวนแนะนำด้วยครับ ว่าจะเริ่มซ่อมตรงใหน
    ขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่แน่ใจ ว่า B11

มีแผ่นวงจร speed พัดลม เหมือน B13 14 หรือเปล่าน่ะ
    ถ้าใช่ ก็ไม่เกิน 300 ครับ :D

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอฟัง ด้วย ค น คับ

4. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
  5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อ่า ลองเอาน้ำยาล้างคอนแทค ฉีดเข้าไปที่สวิทช์แอร์ดูครับ ดับเครื่องนะครับ
    ข้างในมันเป็นแผงแบบที่พี่เด่นว่า แต่มันจะโบราณกว่า B14 มากๆ
    ตัวทองแดงคล้ายๆสวิทช์ไฟเพดานอ่ะครับ ลองทำความสะอาดก่อน
    ไม่ได้ค่อยถอดออกมาดู ถ้าเสียนี่ผมเคยเห็นทั้งแผงที่วรจักรนะ ลองดูครับ

6. papa_cat

papa_cat New Member Member

8
    0
    0
    ลองแกะมาดูแล้วครับ ไม่หายครับ

7. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ความรู้ครับ

8. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยครับ ร้านอะไหล่แอร์ ถ้าอยู่แถวๆมีนฯ ตรงสามแยกมีน

ถ้ามาจากรามอินทราเลยรร.มาซ้ายมือก่อนถึงไฟแดงห้าสิบเมตรร้านใหญ่สองห้อง มองซ้ายไว้ครับ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ชอบ ใจ ตา คนนี้จริง ๆ

ว่าง ๆ มา พบปะ กัน หน่อย นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้