แอร์ ทำงานเสียงดังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LIPO, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LIPO

LIPO Guest

0
    0
    0
    แอร์ ทำงานเสียงดังครับ แบบ มีเสียงดัง ฟีด ๆๆๆ ตอนแอร์ทำงาน และไม่เงียบ
    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่สายพานแอร์ แต่เปลี่ยนก็ไม่หาย
    ไปให้ช่างดู ช่างบอกเป็นน่าจะเป็นที่ หน้าคลัตช ตรงคอมแอร์ แต่ยังใช้งานได้

ขอถาม 1 ถ้า เปลี่ยนราคาเท่าไร เบิก 0 กับ เชียงกง ราคาต่างกันเยอะไหม
    2 มีสาเหตุ อื่นไหม ที่ทำให้ แอร์ ทำงานเสียงดัง
    3 ช่วยแนะนำร้าน แอร์ หน่อยครับ ขอ ฝั่งธนได้ยิงดี
    4 ปล่อยไปแบบนี้ จะมีผลเสียอะไรตามมาไหม เช่น คอมพัง หรืออื่นๆ

2. ของผมก็ดัง เหมือนคอมแอร์ใกล้อวสาน ผมว่าจะไปซื้อแอร์มือสองเชียงกงมาใส่เพราะถูกกว่าเปลี่ยนคอมแอร์เยอะ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แล้วแต่คอมแอร์ครับถ้าเป็นคอมกลมมันก็จะเงียบหน่อยแต่ถ้าเป็นคอมเหลี่ยมต้องทำใจครับมันดังแต่เย็นที่ว่าคอมเหลี่ยมมันดังมันดังตรงหน้าครัตช์ครับ
    ส่วนราคาแล้วแต่ครับราคาเชียงกงก็อยู่ประมาณไม่น่าเกินสองพันส่วนคอมใหม่ก็สามพันกว่าครับ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ไม่ค่อยเย็นเลยคอมเดิม

5. LIPO

LIPO Guest

0
    0
    0

ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนทั้ง คอมแอร์ หร๋อ ครับ เข้าใจถูกไหม

6. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เคยเป็นค่ะ เสียงดังฟีตๆๆๆเวลาฉีดน้ำยาแอร์จะดัง ช่างเติมน้ำยาแอร์ให้เต็มแล้วเสียงหายไปแต่ก็ดังเบามากค่ะ แอร์เย็นเหมือนเดิมด้วย

แนะนำร้านแอร์แถวพระราม7เลี้ยวซ้ายมุ่งหน้าพระราม5ฝั่งขวามือ หน้ากรุงไทยคอมพิวเตอร์ค่ะ
    อีกร้านแถวบางบัวทองค่ะ ตรงข้ามปั้มปตทค่ะ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดังเหมือนกันเลย

8. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ปกติคับ เวลาที่ น้ำยาแอร์ ผ่าน วาล์วลดแรงดัน จากของเหลว ไปเป็นไอ กานระเหยตัวนี้ก็ จะทำให้เกิดเสียงที่ว่า การทำงานนี้ จะไม่ ฉีดตลอดนะคับ สั่งงาน โดยกระเปาะ ที่ตัววาล์ว ถ้าอุณหภูมิ เพิ่มขึ้นถึงจุดที่กำหนดก็ปลอยแรงดันและเมื่อปล่อยแรงดันแล้วแรงดันในด้านความดันสูงลดลง ทำให้คอมเพรสเซอร์ทำงาน เพื่อควมคุมความดันในด้านความดันสูงให้คงที่ เป็นเรื่องปกติ ของระบบแอร์ คับรถจึงมีอาการ ฉุดเมื่อแอร์ วาล์วเปิด ที่ควรตรวจสอบคือ น้ำมันคอมเพรสเซอร์ เปลี่ยนบ้างหรือเปล่า ทำให้ คอมเพรสเซอร์ ฉุดกำลังเครื่องยนต์ และทำให้คลัทช์เสื่อไวกว่าปกติ และ รถ มีกำลัง ไม่พอในรถที่ใช้แก๊ส จะเห็นได้ชัด เพราะความหนาแน่นของ การจุดระเบิดน้อย ส่งผลให้ ค่าทอร์ค ลดลงมากว่าการใช้ น้ำมันถึงแม้ อ๊อกเทน จะสูงกว่าน้ำมันก็ตาม

เสียน้อยเสีย ยากเสียมากเสียง่าย ระวังโดน ร้านแอร์ฟันนะคับ อยากแก้ปัญหาแอร์ seach ( ช่างแอร์ตัวจริง ) ไม่มีฟัน

9. แนะนำครับ ร้านหลังการไฟฟ้าบางกรวย ถูกและประหยัด ดีด้วย เบอร์ครับ 081-5662539

10. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ถ้าย่าน บางใหญ่ บางบัวทอง นนทบุรี ผมก็ขอแนะนำ ร้านเพลินแอร์ ตรงข้ามโรงปูนนกอินทรีย์ เส้นบางบัวทอง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้