ติดแก๊สมา ท้ายห้อยเลย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kengit, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ขอผู้รู้ชี้แนะวิธีแก้ไขอาการท้ายห้อยด้วยครับ รถติดแก๊ส ถัง 58 ลิตร ครับ ไม่มีของหลังรถนะครับ เติมแก๊สเต็มถึงลงไปนิ้วก่าๆ ครับ ช่างเค้าบอกว่าต้องทำโช๊คใหม่ แต่ผมยังไม่ตัดสินใจ เลยมาถามความเห็นในบอร์ดก่อนง่ะครับ ชี้แนะด้วยครับ ไม่อยากเสียตังเยอะง่ะ อ้อลืมไป primera เดิม ๆครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    NGV รึปล่าวครับ ถ้า NGV ตามที่ฟังผู้รู้มาเขาบอกว่าต้องปรับโช๊ค แล้วก็อะไร ๆ เกี่ยวกับช่วงล่างให้มันรับน้ำหนักถังได้อ่ะครับ..เพราะถัง NGV หนักเกือบร้อยโลครับ ใส่เข้าไปในรถเก๋งท้ายห้อยแหงม..เคยเห็นรูปในเว็บไซค์เขาจะมีเหล็กอะไรนี่แหละมาเสริมโช๊คอีกอ่ะครับ ของผมเป็น LPG ท้ายไม่ห้อยครับ..เลยไม่ต้องเสริม...

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะติด LPG มา

ปัญหาท้ายห้อย

ส่วนใหญ่ก็แก้โดนการอัดโช๊คให้แข็งขึ้น

ช่วงยุบตัวจะได้ลดลง

หรือไม่ก็รองหัวโช๊คด้วยสเปเซอร์คับ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้