สอบถามเรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kengit, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เติมน้ำมันเชื้อเพลิงอะไรครับ Primera เครื่อง sr20 de ขอความเห็นครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เบนซิน 95
    แก๊สโซฮอล 95

สำหรับผม เบนซิน 95 ถ้าคิดอย่าคุ้มค่า และราคา มันจะถูกกว่า ในถังที่ 7 - 9 เป็นต้นไปครับ

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    91

91โซฮอล์

แร๊ววววววววววววววววววววววาวล์ จะเขก กร๊ากกกกกกกกกกกก

LPG ดิคับ ได้ตัดปัญหา
    NGV แพงเกิ๊น

4. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ขอบคุณครับ รถผมก็ติด lpg คืออยากจะมีน้ำมันค้างถังบ้าง แต่เห็นเพื่อนบอกว่าถ้าเติม โซฮอล ค้างถึง ลูกยาง อะไรต่าง ๆ จะมีปัญหา เพราะแอล์กอฮอง่ะครับ ตรงนี้เลยทำให้ผมไม่กล้าเติมโซฮอล

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถ้าติดแก๊สแล้ว แนะนำเติม เบนซิน 95 ค้างถังไว้ครับ นานๆทีให้เครื่องมันได้สดชื่นหน่อย แล้วก้อ อายุการอยู่ในถังมันนานกว่าโซฮอล์ครับ
    โซฮอลถ้าไม่ได้ใช้นานๆ คือไม่สตาร์ทน้ำมันซักเดือนมันก้อเน่าแล้วครับ แถมระเหยอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้