สอบถามผู้รู้ E30 เคื่อง m40 พาวเวอร์หนักข้างเบาข้างเกิดจากอะไร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kok1983, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kok1983

kok1983 New Member Member

13
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ E30 เคื่อง m40 พาวเวอร์หนักข้างเบาข้างเกิดจากอะไร คือเลี้ยว ขวาเบาแต่เลี้ยวซ้ายหนัก ดูที่กระป๋องน้ำมันไม่มีน้ำมันเติมไปก็เกิดอาการนี้เลย เข้าใจว่ารั่วแต่ของเพื่อนผมรั่วใช้ได้ปกติ พาวเวอร์ผมไม่ได้มาพร้อมรถมาติดทีหลังครับ รบกวนผู้รู้ครับผม

2. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ของผมรถคนละรุ่นนะครับ

แต่เหมือนกัน ต่างกันนิดคือ เลี้ยวซ้ายลื่นดี เลี้ยวขวาแข็งเป๊ก มันเป็นอะไรเนี่ย

3. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    เป็นที่แร็คครับลูกปั๊มน่าจะหมดอายุแล้ว หาชุดช้อมมาใส่ก็ได้ครับไม่กี่ตัง
    ส่วนที่บอกว่าของเพื้อนรั่วแต่ก็เบา ผมคิดว่าน่าจะรั่วที่ซีลกันฝุ่นฮะ(ตัวนอก)

E30ดูที่ปั๊มกับแร็คครับลูกปั๊มรั่วแน่นอนถ้าซ้ายขาวหนักไม่เท่ากัน
    ไม่ก็ลองดูที่ลูกปืนเบ่าโช๊คอาจจะแตกพวกรถเพาเยอร์จะรู้ดี อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้