แบบว่า มันไม่รุอ่ะ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย shizu1911, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    การร่นเครื่องเนี่ยยยย ทำเพื่ออะไรคับ

ไม่รุจิงๆอะ

2. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    น่าจะเป็นการบันลาสน้ำหนักของรถอ่ะครับ
    คือทำให้น้ำหนักหน้ารถกับท้ายรถให้เท่ากันมาที่สุดครับ
    จะได้ออกตัวดีครับ
    ผมไม่มั่นใจนะครับ UP ให้ก่อนรอคนรู้มาอธิบายนะครับ

3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ร่นเพื่อบาลานซ์ของตัวรถเพื่อช่วยในการออกตัวครับ ให้น้ำหนักถ่ายมาที่ด้านหลัง

และช่วยแก้อาการหน้าหนัก ดื้อโค้งครับ สำหรับรถที่วางเครื่องใหม่ จาก4สูบเป็น6สูบ จุดศูนย์ถ่วงของเครื่องมันจะยื่นออกไปด้านหน้าตัวรถ ทำให้เวลาเข้าโค้งจะเกิดอาการหน้าดื้อโค้งครับ

และลดแรงที่จะต้องสูญเสียไปกับเพลาครับ ยิ่งสั้นยิ่งดี

ชมรม JZ 4 สูบ :D:D:D

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    :D:D:D

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดูแล้วทำให้ร้อนขึ้นครับ อิ อิ อิ

6. up ........................

7. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เป็นอยากนี้เอง

8. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เข้าใจเเล้วจ้า

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ในคลับมีใครลองทำบ้างรึยัง...เอาแบบย่นเยอะๆอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้