ฝากนิตยสาร Car Focus ด้วยครับพี่น้องชาว ST

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย RZB-12, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ฝากหนังสือดีๆ ไว้สักเล่มนะครับ พี่น้อง ชาว ST นิตยสารรถใหม่ในรูปแบบ E-Magazine ที่ผมและทีมงานตั้งใจทำกัน ซึ่งในอนาคตถ้ามีอะไรดีๆ มีโอกาสขยับขยาย พี่น้องชาว ST มีโอกาสปรากฎโฉมในนิตยสาร Car Focus แน่นอน ถ้าพี่น้องชาว ST ได้ลองโหลดไปอ่านกันแล้ว มีอะไรติชม บอกกันได้ในบอร์ด ST , PM ส่วนตัวถึงผม หรือในบอร์ดของ Car Focus ก็ได้ครับ

ฝากฝังด้วยนะครับพี่ น้อง ชาว ST

โหลด E-Magazine รถใหม่แบบฟรีๆ ได้ที่ www.car-focus.com

ขอบคุณมากครับ ป๊อบ RZB-12 :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
    NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    โหลดไปดูเรียบร้อยเล้ว แจ่มมากเลยง้าบโดยเฉพาะmodel focus เนี่ย :D :D :D

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เจ๋ง + แหร่ม

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    วะ วะ วะ ว๊าววววววววววว :D:D:D:D

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ...

6. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ติดตามแน่นอนครับ

7. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    :D:D:D:D:D:D

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แบบ นี้

ต้อง รับ ไว้

ใน อ้อมใจ

นะ จร๊า นู๋ ป๊อป

9. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    เคยดูแล้ว แหล่มมากๆๆ

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    พลาดไม่ได้ของดีๆ;)

11. RZB-12

553
    197
    0

ขอบคุณครับพี่ๆ น้องๆ ชาว ST ทุกท่าน ตอนนี้หลังจากหนังสือฉบับแรกที่โหลดได้แล้วนั้น

ตัวหนังสือที่เห็นอาจจะเห็นไม่ชัดหรือแบบร่างๆ นั้น เกิดการผิดพลาดทางเทคนิค เดี๋ยวฉบับที่ 2 จะได้แก้ไขให้ตัวหนังสือมองเห็นชัดเจนและตัวใหญ่ขึ้นกว่านี้ ยังไงขอให้พี่ๆ น้องๆ ชาว ST ช่วยติดตามชมกันต่อในฉบับที่ 2 ต้นเดือนตุลาคมนี้ครับ ขอบคุณมากครับผม :):)

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปรี๊ยบ เลย ครับ :D

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ต้อง ติดตามแล้วครับ

14. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ตามติด

15. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ดีคับ............

16. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีแต่คนชม ขอติ หน่อยละกัน ไอ้ E-Magazine เนี่ย

มันอ่านตอนขี้ไม่ได้ เซ็งงงงงง

17. RZB-12

553
    197
    0

ก็ขี้ให้เสร็จก่อนดิแล้วค่อยมาอ่าน หรือไม่ก็ปริ้นออกมาก่อนแล้วค่อยอ่านดิ เข้าใจดิครับท่าน....:D:D:D:D

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  18. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โธ่ ไอ้ เปิร๊ธ

เมิง ก็ เอา คอม ลาก เข้า

ห้อง ส้วม สิ ฟ๊ะ

เรื่อง แค่ นี้ ต้อง ให้ บอก กัน ด้วย

19. ว่าเคยเห็นแล้วนะ

ดูเหมือนจะเคยเห็นแล้วนะป๊อป เห็นออนในrcwebแล้วนะ ทำมาคล้ายกับ mo-emagเลยเป็นพี่น้องกันหรือเปล่าช่วยบอกด้วยแต่เนื้อหาก็คล้ายกันนะ รู้สึกเล่มพี่จะเนื้อหาเยอะกว่านะ

20. RZB-12

553
    197
    0

อุ้ย....ใครเอ่ย...............................:rolleyes::rolleyes:

ถ้าถามผมว่าเหมือน mo-e mag ตรงไหน ถ้าตอบแบบกำปั้นทุบดินเลยก็คือ มันเป็น หนังสือในรูปแบบ ของ E-Magazine ที่จริงๆ แล้ว ในเมืองไทยไม่ใช่เพิ่งมีหนังสือ mo-e mag หรือของพวกผมอย่าง car focus ครับ ในเมืองไทยมีหนังสือเกี่ยวกับแฟชั่น ไลฟ์สไตล์ ในรูปแบบของ E-Magazine อยู่ 2-3 เล่ม ซึ่งเขาทำมานานพอสมควรแล้วครับ

ส่วนเนื้อหาระหว่าง mo-e mag กับ car focus ต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ เพราะ mo-e mag เน้น การนำเสนอรถแต่ง ในรูปแบบรถสวยงาม รถเน้นไฮเพอร์ฟอมานนซ์ กิจกรรมของ car club และมอเตอร์สปอร์ต ครับ

ส่วนเนื้อหาของ car focus เป็นหนังสือรถในรูปแบบที่หลากหลาย เน้นเนื้อหาที่ชัดเจน โดยเฉพาะรถใหม่ การทดสอบรถที่ใช้ฟิลลิ่งของผู้ใช้รถจริงๆ ไม่เน้นทดสอบแบบสุดตรีนนน เน้น data ข้อมูลที่แน่นเอียด เพราะผมมองว่าแบบนั้นก็ทำได้ แต่คนอ่านจริงๆ เขาต้องการคำตอบที่ชัดเจน เนื้อหาไม่ฟุ้งเฟ้อและมีความสบายตาในการอ่าน มีคอลัมน์ที่ผ่อนคลายเช่น บทสัมภาษณ์ รถแต่งสวยๆ ซึ่งไม่ได้เน้นว่าจะต้องสวยอย่างเดียวหรือแรงอย่างเดียว ผมเน้นความหลากหลายครับ นอกจากยนี้ยังพูดถึงเรื่องของสถานการณ์เศรษฐกิจในเมืองไทยที่เกี่ยวเนื่องกับรถยนต์ในทุกรูปแบบครับ

ชัดเจนนะครับ ความแตกต่างระหว่าง mo-e mag กับ car focus เพราะที่ผมไม่ทำแบบเดียวกับ mo-e mag ก็เพราะความเป็นพี่น้องกันครับ ถ้าถามว่าทำได้ไหม ทำได้ในแง่ของธุรกิจ แต่บางครั้งอยากให้ (ลิงจ๊ะ) มองด้วยว่ารูปแบบการนำเสนอของหนังสือมันแตกต่างกันอย่างชัดเจน เหมือนแค่รูปแบบของหนังสือที่เป็น E-Magazine เหมือนกันเท่านั้นครับ :):)

21. RZB-12

553
    197
    0
    อัพหน่อยจ๊า :D:D

22. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไอ้ เปิร๊ธ ประทานเล่นซะขี้จาแตก :D

23. RZB-12

553
    197
    0

ถ้างั้นต้องรีบพาท่านประทานไปขี้ด่วน :D:D:D:D

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของดี รอเล่ม 2 คร้าบ :D

25. RZB-12

553
    197
    0

ขอบคุณครับพี่ ต้นเดือนหน้าไม่เกินวันที่ 6 เจอกันเล่ม 2 ครับ :D:D

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ทำเป็น ไม่ รู้จัก ไอ้ เปริ๊ธ

เพื่อน ไอ้ นิค

ที่ ขับ บี14

สะอาด ระดับเทพไง

27. RZB-12

553
    197
    0

เทพอะไรฮ่ะ พรี่หนุ่ม เทพ โพธิ์งามอ่ะเปล่า :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้