ขอถามพี่ๆในกลุ่มหน่อยคับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Chayawat Dai Sudchai, 5 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่ๆในกลุ่มหน่อยคับ วันนี้ผมได้เอารถไปเข้าอู่เพื่อซ่อมแรคพาวเวอร์ที่รัวโดยให้อู่ๆนึงถอดไปให้ร้านซ่อมตกลงราคาซ่อมเรียบร้อยตามาตราฐาน พอถึงเวลารับรถๆผมมีอาการเลี้ยววืดเวลาเลี้ยวเหมือนล้อจะแยกจากกันและมีเสียงเอี๊ยดๆเวลาขับ30-50ดังมาก ผมเลยกลับไปที่อู่ช่างที่อู่บอกว่ายางปีกนกหรืออะไรสักอย่างเสื่อมสภาพหรือเสียทำให้ตั้งศูนย์ไม่ได้ ผมเลยถามกลับไปว่าทีาอู่พี่ตั้งได้ไหมเค้าตอบแบบไม่ค่อยเต็มใจว่าซ่อมได้นะแต่ไม่รู้อู่จะว่างไหมเหมือนมีคิวเยอะเค้าเลยจะแนะนำผมไปตั้งอีกอู่นึงที่รับแก้ไขยางปีกนกลูกหมากที่ช่างว่าเสียผมก็นัดเวลา**ผมคาใจมากทำไมอู่ถึงไม่ยอมแก้ให้เลยทำไมต้องนัดผมไปทำอีกอู่**ผมเลยขับกลับมาบ้านและลองก้มหาสาเหตุดูปรากฏตามคลิป****ผมขอถามพี่ๆหน่อยคับว่าอาการแบบนี้คืออู่วางยาผมเพื่อให้ผมเสียเงินเพิ่มใช่ไหมหรือปกติแล้วตรงจุดนี้น๊อตมันยึดหลวมๆแบบนี้อยู่แล้วหรือจงใจให้ขันไม่แน่นเพืาอเรียกค่าซ่อมเพิ่มเติมคับ*** ขอโทษพี่ๆด้วยนะคับแต่ผมอยากทราบจริงๆใครพอทราบช่วยบอกผมหน่อยคับ

1. รบกวนพี่ๆที่รู็เรื่องนี้บอกผมทีนะครับ

2. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    ผมว่าน๊อตแน่นนะ แต่ยางตรงนั้นมันทรุด เลยหมุนได้ เปลี่ยนยางเลยข้างละ4ตัวเฉพาะเหล็กกันโคลง

3. Song Kiat

Song Kiat Guest

0
    0
    0
    อย่าลืมไปดูอีกข้างด้วยนะว่าแน่นหรือป่าว ถ้าอีกข้างแน่นแสดงว่าช่างคนละคนใส่

4. ผมเดาว่ามันน่าจะคลายน๊อตออกนะ

5. ขอบคุณพี่ที่ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขและตอบข้อสงสัยนะครับสรุปผมลองเอาไปเข้าอู่ช่วงล่างและได้คำตอบเดียวกับที่อู่ที่ผมไปซ่อมมา สรุปผมเปลี่ยนยางปีกนกใหม่และเซ็ทช่วงล่างใหม่ ตอนนี้รถผมปกติแล้วคับ

6. ถอดแร็คที่จิงช่างไม่น่าถอดลูกยางกันโคลง

7. Kwun Songsub

Kwun Songsub Guest

0
    0
    0
    ซ่อมแร็คมาราคาเท่าไหร่ครับ เปลียนใหม่รึว่าเปลียนชุดซ่อมครับพี่ของผมก็รั่วเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้