สอบถามหน่อยครับ ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ รถเกียร์ออโต้นะครับ ออกตัวไปสัก 40-50...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Heathen Why You, 9 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Heathen Why You

Heathen Why You Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ รถเกียร์ออโต้นะครับ ออกตัวไปสัก 40-50 แล้วอาการเหมือน เข้าเกียร์ว่าว อะคับเร่งก็ไม่วิ่งมีแต่เสียงเครื่อง แต่รถก็วิ่งได้ ในความเร็วไม่เกิน แค่นั้น (เป็นอยู่แค่ D4) อยากถามว่า เป็นที่เกียร ใช่ไหมคับแล้วถ้าช่อมยกลูกรึ แกะช่อมจะ คุ้มกว่า ครับ ขอบคุณ ล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

2. เคยทำทั้ง 2 อย่างคือซื้อลูกเก่ากะซ่อม....

3. ปรากฏว่าซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ใช้งานได้นานกว่าครับ...

4. เคยทำ 10000-20000 แล้วแต่อู่ โอเวอฮอลไปเลย

5. เข้าเกียร์Dตอนวิ่งเกียร์เปลี่ยนปกติหรือเปล่า1,2,3,4

ถ้าปกติลองเช็คน้ำมันเกียร์ดู/หรืออีกอย่างคือแผ่นครัชที่อยู่ภายในเกียร์หมด/สึกหรอตามการใช้งานประมาน4,5แสนกิโล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้