สปริงหน้า b16 จะสูงเท่ากับสปริงเดิมมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonge, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    คือผมเอารถไปเปลี่ยนสปริงพร้อมโช้คมา
    เปลี่ยนเพราะ ของเดิมๆติดรถ มันขึ้นลงคอสะพานแล้ว มันดีด
    จึงได้ไปเปลี่ยนใหม่เป็นของเซียงกง เป็นคู่หน้าของ b20 หลังน่าจะของเดิมนอก
    เปลี่ยนมาก็ตรงจุดประสงค์คือ หายดีด
    แต่ปัญหาตอนนี้คือ หน้าสูงกว่าท้าย จึงอยากจะขอคำแนะนำ
    ควรแก้ไงดี เปลี่ยนคู่หน้า เป็นของ b16 จะต่ำลงมามั้ย
    ถ้ามันต่ำลงมาแล้ว ของหายากมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
    แล้วb20 เนี่ยขายจะมีใครเอาไหมครับ

ไม่ขอคำแนะนำให้เป็นสปริงโหลดนะครับ ผมกลัวมีปัญหาเวลา น้ำท่วม ขูดถนนเข้าบ้านน่ะครับ
    ขอสูงแบบเดิมๆนะครับ

มีอะไรเสนอแนะนอกจากในข้อความนี้ ยินดีรับฟังนะครับ :D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ถ้าจะเอาสูงเท่าเดิมไม่ลองเอาสปริงเดิมมาใส่กับโช๊ค B20 ดูหล่ะครับ

เพราะสปริงB16ผมว่ามันก็น่าจะยังสูงอยู่นะ คงไม่ต่างอะไรกับB20มากนัก

the_1st และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ถ้ายังเป็น D16y เอาสปริงเดิมมาใส่คับ
    เอาสปริงของ B16 มาใส่หน้าก็ลอยคับ เพราะน้ำหนักเครื่อง ของD16 มันเบากว่าB คับ
    และสปริงของ B มันก็แข็งกว่าของD คับ (ไม่งงนะ)

the_1st ถูกใจสิ่งนี้
  4. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    แล้วถ้าผมใส่สปริงเดิมแล้ว สปริงB20 ถ้าขายจะมีคนเอามั้ยครับ
    ไม่รู้จะเอาไปไว้ไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้