สงสัยเรื่องกระจกมองข้างปรับไฟฟ้าคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย l3a!ancE..~, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    คือผมถอดกระจกออกมาทำความสะอาด

ก่อนถอดก็ปรับได้ตามปรกตินะคับ

ทีนี้พอประกอบกลับเข้าไป ผมกดปรับว้าบ-ขวาได้ แต่พอกดขึ้นมันเลื่อนไปทางขวา กดลงมันเลื่อนไปทางซ้ายอ่ะ

สรุปมันเรยปรับได้แค่ ซ้าย-ขวา งงอ่ะคับ

แต่พอต่อตรงมันกลับปรับขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวาได้

แบบนี้มันน่าจะเป็นที่อะไรอ่ะคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อาการแบบนี้เคยเจอแต่กระจกแต่งแบบปรับไฟฟ้าครับสายมันสลับกัน

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ดูที่สวิทช์ครับ อาจจะมีปัญหา..

4. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    จะลองดูที่สวิตส์นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้