ค้ำโชคตัวไหนดี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nutto85, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutto85

nutto85 New Member Member

5
    1
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ แบบไหน ยี่ห้อไหนดี

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    หมายถึงค้ำหน้าบนใช่ไหมครับถ้าใช่ก็ Spoon ครับที่นิยมกันราคาก็ 4500-5000K ครับ
    ถ้าของไต้หวันหรือบ้านๆก็พันกว่าบาทครับ

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ตามพี่ข้างบนว่าเลยครับ เบา แต่ แข็งแรง สวยแบบเรียบๆไม่เบื่อง่าย

หน้าตาประมาณข้างล่างเนี่ยอ่า

4. es21fatboy

580
    60
    0
    หรือ ถ้าข้างบนดูเรียบร้อยเกินไป ยังมีอีกหลายยี่ห้อ แต่ต้องขยันหาหน่อย

ถ้าของ ES หายาก ลองดูของ Integra-DC5 กะ Civic Coupe-EM1 ก็ได้ครับ ใส่กันได้

มีทั้ง DC Sport, Carbing, J'S racing Cusco ลองเลือกดูละกันว่าชอบแบบไหน อิ อิ

5. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    แหล่มๆๆๆๆๆๆๆ

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ถ้ า พู ด ถึ ง p e r f o r m a n e มั น ไ ม่ ต่ า ง กั น ห ร อ ก คั บ

ถ้ า ใ ช้ วั ส ดุ ที่ เ ป็ น อ ลู มิ เ นี ย ม เ ห มื อ น กั น น่ ะ คั บ ไ ม่ ว่ า จ ะ ง า น

ไ ท ย ห รื อ ง า น น อ ก แ ต่ ถ้ า พู ด ถึ ง ค ว า ม ส ว ย ต่ า ง กั น คั บ

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    Cusco ครับ จัดไป

8. nutto85

nutto85 New Member Member

5
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

แล้วถ้าใส่ค้ำโช๊ค ผมควรจะใส่ทั้งหน้า หลัง ช่วงล่าง ไปเลย

หรือว่าแค่ด้านหน้าบน ก็พอครับ

9. es21fatboy

580
    60
    0
    ถ้าขับเร็วๆชอบมุดโยกเปลี่ยนเลนเร็วเร็ว ชอบเข้าโค้งด้วยความเร็วสูงเป็นประจำ ใส่ทั้งหน้า ทั้งหลังไปเลยครับ ขับมันดี

ถ้าไม่ได้ขับสไตล์มุดมุด หรือเสียบโค้งแรงๆ ก้อใส่แต่ด้านหน้าก้อพอ
    เปิดฝากระโปรงมาเห็นแล้วก้อชื่นจายจริงจริง เท่จัง
    ส่วนข้างหลังใส่แล้วใส่เลย ไม่เคยได้เห็นอีกเลยก้อมันอยู่ใต้พรมพื้นห้องเก็บของหลังเลยอ่ะ
    ปกติก้อไม่รู้จะรื้อออกมาทำไม อิ อิ

10. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    เห็นแล้วอยากได้ของ SPOON เลย

หายากมั้ยครับ สงสัย

11. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    CUSCO ครับ

12. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เหงละสวยคับๆๆ

13. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

แน่นเหมือนกันนะความรู้อ่ะ :rolleyes:

14. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

ขอเสริมนิดนึง...

ค้ำที่ว่า ถ้าจะหาของ dc5 กะ ep3 มาใส่

ใช้ได้แต่บางรุ่น บางยี่ห้อ นะคับ...

ส่วน es เอง... อย่างไปหาของเล่นแถบเมกา อย่าง nuspeed ไม่ก้อ dc sport

nuspeed เอง ก้อมีของตงรุ่น es แต่ตอนนั้นเพื่อนผมได้ลอง ดุๆแร้ว ไม่ชัวร

เพราะตำแหน่งกะปุก นำมันเบรกอยุ่คนละฝั่ง

15. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    แน่นสู้เมียมึงไม่ได้หรอก...เอิ๊กกก:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้