รบกวนหน่อยครับเรื่องหางหลัง DC2

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kunshybeer@ES04, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunshybeer@ES04

kunshybeer@ES04 New Member Member

13
    1
    0
    รบกวนพวกพี่หน่อยครับ พอดีผมได้หางหลัง dc2 มาน่ะครับ แต่พอจะเอามาใส่นี่ซิ มันยังไงกันหว่า รูน๊อตมันไม่พอดีกันอ่ะ อ่านเจอในกระทู้ให้ตัดน๊อตออก 1 ตัว อ่านแล้วไม่ get เลยอ่ะครับ แบบว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น เลยอยากให้พวกพี่ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยเด่ะ เอาแบบให้เห็นน๊อตเลยนะเพ่ เปิดฝาท้ายถ่ายมาเลยนะครับ ถ้า get แล้วก็จะเล่นเลย ,,,, อยากใส่เต็มที่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ:rolleyes::(:eek:

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ม อ ง จ า ก ท้ า ย ร ถ น่ ะ คั บ ใ ห้ ตั ด น็ อ ต ที่ อ ยู่ ติ ด กั บ

ไ ฟ ท้ า ย ทิ้ ง ที่ ห า ง d c 2 น่ ะ คั บ พ อ ดี ว่ า ติ ด ไ ป แ ล้ ว

เ ล ย ไ ม่ ไ ด้ ท้ า ย ไ ว้ คั บ

3. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    พึ่งใสเสร็จเมื่อกี้เลย พึ่งมาเปิดเว๊บดู คือว่า เอาเป็นว่า ที่ หางdc2ให้ตัดน๊อตตัวหลังออก
    แล้วเหลือแต่น๊อตตัวหน้าไว้ ที่ฝากระโปงท้ายรถเราก็เจอะรูตรงที่ติดกับไฟท้ายครับ นำไปทาบดูแล้วจะเข้าใจเลยว่า มันมีรูเดี๋ยวที่เข้ากันได้ครับ (ไม่รู้อธิบายเข้าใจยากหรือเปล่านะครับ โทษที):)

4. kunshybeer@ES04

kunshybeer@ES04 New Member Member

13
    1
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุงพี่ๆมากนะครับ:D

5. kunshybeer@ES04

13
    1
    0
    เหอ เหอ

เหอ เหอ เพ่ครับ แต่ก็ยังอยากเห็นรูปอยู่ดี ฮิ ฮิ:eek:

6. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ตามข้างบนคับ แต่ของผมไม่ได้เจาะรูคับ ใช้กาวแปะ เอา แห่ๆ

7. kunshybeer@ES04

13
    1
    0
    อยู่เหรอครับ

มันจะอยู่เหรอครับเพ่ ของมันแพงน่ะ:cool:

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ที่เคยใส่ผมจะตัดน็อตคู่หลัง 2 ตัวออกไปครับเพราะน็อตคู่หน้าจะตรงกับรูคู่หลังที่ฝาท้ายรถ้ราครับแล้วใช้ 3M ช่วยยึดอีกแรงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้