รบกวนอีกทีฮ่ะ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย เก้า, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เก้า

เก้า Guest

0
    0
    0
    คือว่า เวลา เปิดไฟหน้า(ไฟต่ำ)มันจะค้างเป็นไฟสูงตลอดอ่ะ ฮับ

เป็นที่แผงคอ อ่ะฮ่ะ จะซ่อมได้ป่าวคับ เห็นเพื่อนบอกว่าหน้าคอนแทคมันเสีย

รบกวนด้วยฮ่ะ

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    รื้อ....มาทำได้เลยคับ ไม่น่ายากคับป๋ม......DIY เลยค๊าบบบบบบบบ

นอกจากว่า.....หน้าสัมผัส....มันสึกจนหายไปเลย......ก้อ....หาอะไหล่มือสอง.....มาแทนกันไป

รึไม่ก้อ.....เดินสายไฟมาปรับสูงต่ำ....ที่สวิทซ์แยกก้อได้คับ ดัดแปลงได้เลยคับ

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ตามนั้นคร๊าบ

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    แก้.....ได้ยังคร้าบบบบบบบ

5. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ลองดูตรงจุด ใต้คอครับมันจะมีขั้งต่อสายสีฟ้ายาวๆอยู่ อาจไหม้ก็ได้นะครับ ที่เกิดสาเหตุนี้ เคยเจอมาแล้ว

มันเกิดเพราะเราเปลื่ยนหลอดไฟฟ้าใหญ่หน้าวัตต์สูงทำให้กินกระแสมากทำให้ขั่วต่อตรงนั้นไหม้ ต้องเพิ่มรีเลย์1ชุดครับ

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  6. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    000000000

ของผมก็เป็นเหมือนกันไฟต่ำไม่ติดแต่ไฟสูงติดดูฟิวหมดแล้วก็ไม่ขาดงงเลยไม่รู้จะดูตรงไหนแล้วพี่:cry:

7. J-dayTT140

2,017
    263
    0

อย่างกับตาเห็น............เลยนะ....ทั่น.....อิอิ

8. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    มันชอบเป็นตรงนี้ล่ะสิน้า ใช้หน้าแหลมมาสองคันเจอสาเหตุนี้ทุกที เปิดใต้คอมาแล้วถอดปลั๊กแล้วดูว่าไหม้หรือเปล่าสีฟ้าอ่ะครับ

9. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    แก้ไข....หายดียังอ่ะคับ...........อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้