ช่องติดป้ายทะเบียน ทำสีอะไรสวยกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tit_satit, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ท้ายรถ EK-96 ถ้าทำรถสีขาว Type-R ควรทำสีช่องติดป้ายทะเบียน สีอะไรสวยกว่ากันครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมชอบสีเดียวกับตัวรถคับ แล้วหากรอบป้ายของฮอนด้าที่เป็นพลาสติกสีดำมาใส่ป้ายทะเบียนคับ

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  3. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    ถ้ามาขาว...ก้อทำสีเดียวกะตัวรถดีกว่าครับ...

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าเรื่องจะทำสีก็คงสีขาวเดียวกับตัวรถครับ
    แต่ถ้าจะให้แนวขึ้นมาซะหน่อยก็เอาไปหุ่มผ้าคาร์บอน(ไม่ใช่ฟิล์ม)หรือไม่ก็ผ้าเคฟล่าร์ขาวครับ

พอดีคิดจะทำเองอยู่แต่ตอนนี้ผ้าหมดไม่ได้สั่งมาใหม่ครับ

5. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ชอบดุๆๆก็สีดำครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขาวก็สวยดี ดำก็ดุดีครับ แล้วแต่ชอบ:)

Ahtrun_Sala และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ชอบอันไหนก็ใส่อันนั๊น

9. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    สี ไหนก็ได้ตามชอบใจคับ แต่หา กรอบทะเบียนยาวมาใส่ แล้วเปลี่ยนสีไฟส่องป้าย เพิ่มไฟแฟรตที่ขอบด้านบน ลิ้งค์ สายมาจากไฟเบรคเลยคับ สองสี แดง ฟ้า เหมือนไฟ ไซเลน ยิงลงมาที่ป้าย เตือนไม่ให้คันหลังอย่าเข้ามาไกล้ รถข้ามีถังแก๊ส นะโว๊ย หรือ ติดป้าย LPG หรือ NGV ข้างในโปรด ระวัง! ก็ได้คับ (บทเรียนจากเพื่อนบางคนที่ถูก วีออส ชนท้าย จนเสียรถไป เสียใจด้วยคับ)

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดำเลยครับดุดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้